Broadgate

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Broadgate

Bayanai
Iri building complex (en) Fassara
Ƙasa Birtaniya
Mulki
Tsari a hukumance joint venture (en) Fassara
Mamallaki British Land (en) Fassara da GIC Private Limited (en) Fassara
broadgate.co.uk
Broadgate Circle

Broadgate babba ne, 32 acres (13 ha) ofishi da kuma kantin sayar da kayayyaki a cikin Bishopsgate Ba tare da yankin birnin London ba. Biritaniya Land ne da GIC kuma Savills ne ke sarrafa ta. [1]

Ƙasar tana cikin ɓangaren gabashin birnin gabas, a waje da layin katangar tsaro da aka rasa a yanzu, kuma gabas na tsohon Moorfields ; wani yanki na birnin wanda galibi ana bayyana shi a matsayin wani yanki na Gabashin Ƙarshen London .

Asalin mai haɓakawa shine Rosehaugh Stanhope : haɗin gwiwa na Bovis / Tarmac Construction ne ya gina shi kuma shine babban ci gaban ofishi a London har zuwan Canary Wharf a farkon shekara ta alif ɗari tara da casa'in 1990s. An tsara tsarin asali na Arup Associates, Team 2, wanda Peter Foggo ya jagoranta, wanda daga baya ya bar Arup ya kafa nasa aikin Peter Foggo Associates, inda ya kammala aikin farko na ayyukan sa .

Broadgate Circle fili ne na jama'a/Mutane a tsakiyar Broadgate Estate. Circle wani yanki ne na ƙirar asali ta Arup Associates kuma ƙungiyar ta sake tsara shi a cikin shekara ta dubu biyu da goma sha biyar 2015. Maɓalli na tsarin mulkin mallaka, wanda aka kafa na ginshiƙan travertine guda hamsin da huɗu 54, an kiyaye shi kuma an sabunta wuraren tallace-tallace da wasan kwaikwayo na amphitheater kuma an sanya su cikin sauƙi. A duk shekara shekara ana amfani da sararin samaniya don ayyuka da yawa.

Wuri[gyara sashe | gyara masomin]

Wani ɓangare na Cibiyar Broadgate, wanda aka duba daga saman Ginin Willis a cikin shekara ta dubu biyu da shida 2006. Ana iya ganin cranes don sabon Hasumiyar Broadgate a bango.

Haɓaka na zamani da galibi masu tafiya a ƙasa yana kan asalin wurin tashar Broad Street (an rufe a cikin shekara ta alif dari tara da tamanin da shida 1986) kuma kusa da sama da hanyar jirgin ƙasa da ke titin tashar Liverpool .

Wurin da aka sarrafa shine Bishopsgate zuwa gabas, titin Sun, Appold Street da kuma gabashin titin Worship zuwa arewa, kudancin titin Wilson zuwa yamma da titin Eldon da titin Liverpool zuwa kudu. Haɗe a cikin estate akwai Broadgate Circle da aka canza zuwa square Exchange Square.

Canje-canjen iyakoki waɗanda suka fara aiki a cikin shekara ta alif ɗari tara da casa'in da huɗu 1994 yanzu sun sanya duk mallakar a cikin Bishopsgate Ba tare da yankin Birnin London ba - a baya wani sashi yana cikin yankin Shoreditch na yankin/gundumar London na Hackney . [2] Yanzu ya karkata/ta'allaƙa ne gaba ɗaya a cikin yankin/gundumar Bishopsgate.

Mallaka[gyara sashe | gyara masomin]

Kamfanoni daban-daban irin su British Rail sun shiga cikin ci gaban wannan ƙasa. Tsakanin shekara ta dubu biyu da uku 2003 zuwa shekara ta dubu biyu da tara 2009 gaba dayan gidan mallakar Birtaniyya Landon ne, wanda ke da hannu tun shekara ta alif ɗari tara da tamanin da huɗu 1984. Kididdiga daga Landan Burtaniya sun nuna cewa kadarorin na samar da 360,000 square metres (3,900,000 sq ft) ofis, dillali da wurin shakatawa sun bazu kan 129,000 square metres (32 acres) kuma fiye da mutane 30,000 suna aiki a wurin.[3] In October 2009, British Land sold a 50% share of the estate to the Blackstone Group.[4] A cikin Oktoba 2009, Ƙasar Biritaniya ta sayar da kashi 50% na dukiyar ga Ƙungiyar Blackstone . A cikin 2014, GIC ta amince ta sami sha'awar 50% na Broadgate mallakar Blackstone Group.[5]

Gine-gine[gyara sashe | gyara masomin]

Shafin Broadgate ya ƙunshi ayyukan fasaha da yawa na jama'a, mafi girma daga cikinsu shine Richard Serra 's 55 feet (17 m) babban, kyauta mai sassaka, Fulcrum .

538 feet (164 m) Broadgate Tower, gini na 5 mafi tsayi a cikin birni bayan Hasumiyar Heron, Hasumiyar 42, Ginin Leadenhall da 30 St Mary Ax an kammala shi a cikin 2008 kuma ya ƙara sama da 820,000 square feet (76,000 m2) na sararin samaniya na kasuwanci zuwa ƙasa. Wannan ginin yana tsaye a kan titin jirgin ƙasa daga tashar Liverpool Street.

Gidajen Broadgate suna sarrafa wasu manyan ofisoshi da ci gaban dillali a Landan kamar Paternoster Square, gidan kasuwar hada-hadar hannayen jari ta London .

A farkon shekarar 2011 an yi ta cece-kuce game da sake gina wurin ginin Peter Foggo, lokacin da babban jami'in tsare-tsare na birnin Landan Peter Rees da Ken Shuttleworth suka ba da shawarar cewa Peter Foggo zai ji dadin rushe ginin.

Babban hedkwatar bankin Swiss UBS yana a 5 Broadgate, wani gini na karfe wanda Ken Shuttleworth na Make Architects ya tsara.[6]

Abubuwan da suka faru[gyara sashe | gyara masomin]

A ranar 7 ga Agusta 2010, Broadgate ya zama mai masaukin baki ga Kasuwar Manoma ta Broadgate na wata biyu. [7]

A cikin watanni na hunturu Broadgate Circle ya kasance yana karbar bakuncin Broadgate Ice; London kawai juyowa da wasan kankara. A cikin Nuwamba 2017, Broadgate sun shigar da kasuwar Kirsimeti ta farko.[8]

Shirin Fasaha[gyara sashe | gyara masomin]

A cikin 2012, Broadgate ya sanar da Broadgate Art Trail wanda zai nuna zane-zane 16 akan wani yanki mai girman eka 32.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Savills acquires British Land's third-party property management portfolio". Savills.
  2. Template:Cite legislation UK
  3. [1] Archived 4 ga Maris, 2010 at the Wayback Machine
  4. [2] Archived 9 ga Janairu, 2010 at the Wayback Machine
  5. [3] Archived 26 ga Faburairu, 2014 at the Wayback Machine
  6. "5 Broadgate". Make Architects. Retrieved 2022-02-09.
  7. "'Broadgate Farmers Market'". Retrieved 21 November 2014.
  8. "'The Winter Forest - Broadgate'". Archived from the original on 2018-10-22. Retrieved 2023-11-28.