Cayuga, New York

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Cayuga, New York
village of New York (en) Fassara
Bayanai
Ƙasa Tarayyar Amurka
Lambar aika saƙo 13034
Wuri
Map
 42°55′07″N 76°43′37″W / 42.9186°N 76.7269°W / 42.9186; -76.7269
Ƴantacciyar ƙasaTarayyar Amurka
Jihar Tarayyar AmurikaNew York (jiha)
County of New York (en) FassaraCayuga County (en) Fassara

Cayuga ƙauye ne a gundumar Cayuga, New York, Amurka. Yawan jama'a ya kasance 549 a ƙidayar 2010.[1] ƙauyen ya samo sunansa daga ƴan asalin ƙasar Cayuga da kuma tafkin mai suna.

Kauyen Cayuga yana yammacin garin Aurelius .

Tarihi[gyara sashe | gyara masomin]

Balaguron Sullivan na 1779 ya wuce cikin garin. An haɗa ƙauyen a cikin 1857, kuma an sake haɗa shi a cikin 1874.

An jera Hutchinson Homestead akan Rajista na Wuraren Tarihi na Ƙasa a cikin 2009.

Geography[gyara sashe | gyara masomin]

A cewar Ofishin Kididdiga na Amurka, Cayuga yana da jimlar yanki na 3.5 square kilometres (1.4 sq mi) , wanda daga cikinsu 2.3 square kilometres (0.89 sq mi) ƙasa ce kuma 1.2 square kilometres (0.46 sq mi) , ko 33.81%, ruwa ne.

Cayuga yana kan gabar gabas na arewacin ƙarshen tafkin Cayuga .

Hanyar Jihar New York Hanyar 90 babbar titin arewa ce ta kudu ta ƙauyen.

Alkaluma[gyara sashe | gyara masomin]

Template:US Census population A ƙidayar 2000 akwai mutane 509, gidaje 203, da iyalai 137 a ƙauyen. Yawan yawan jama'a ya kasance mutane 554.4 a kowace murabba'in mil (213.6/km 2 ). Akwai rukunin gidaje 240 a matsakaicin yawa na 261.4 a kowace murabba'in mil (100.7/km 2 ). Tsarin launin fata na ƙauyen ya kasance 99.02% Fari, 0.39% Ba'amurke Ba'amurke, 0.39% Ba'amurke, da 0.20% daga jinsi biyu ko fiye. Hispanic ko Latino na kowane jinsi sun kasance 0.39%.

Daga cikin gidaje 203 kashi 35.5% na da ‘ya’ya ‘yan kasa da shekara 18 da ke zaune tare da su, kashi 56.7% ma’aurata ne da ke zaune tare, kashi 8.4% na da mace mai gida babu miji, kashi 32.5% kuma ba na iyali ba ne. 29.6% na gidaje mutum ɗaya ne kuma 14.8% mutum ɗaya ne mai shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin girman gidan ya kasance 2.51 kuma matsakaicin girman dangi shine 3.17.

Rarraba shekarun ya kasance 28.1% a ƙarƙashin shekaru 18, 6.5% daga 18 zuwa 24, 25.7% daga 25 zuwa 44, 23.2% daga 45 zuwa 64, da 16.5% 65 ko fiye. Tsakanin shekarun ya kasance shekaru 39. Ga kowane mata 100, akwai maza 92.8. Ga kowane mata 100 masu shekaru 18 zuwa sama, akwai maza 85.8.

Matsakaicin kuɗin shiga gida shine $37,679 kuma matsakaicin kuɗin shiga iyali shine $50,156. Maza suna da matsakaicin kudin shiga na $30,769 sabanin $21,667 na mata. Kudin shiga kowane mutum na ƙauyen shine $17,894. Kusan 1.5% na iyalai da 3.1% na yawan jama'a sun kasance ƙasa da layin talauci, gami da 3.1% na waɗanda ke ƙasa da shekaru 18 kuma babu ɗayan waɗanda ke da shekaru 65 ko sama da haka.

Fitattun mutane[gyara sashe | gyara masomin]

  • William Foote Whyte (a cikin ritaya), masanin zamantakewa
  • Marie Parcello, mawaƙa
  • Rod Serling, mahaliccin The Twilight Zone

Nassoshi[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Geographic Identifiers: 2010 Demographic Profile Data (G001): Cayuga village, New York". U.S. Census Bureau, American Factfinder. Archived from the original on February 12, 2020. Retrieved November 17, 2014.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]

Template:Cayuga County, New York