Christopher Ossai

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Christopher Ossai
Rayuwa
Haihuwa 1 ga Afirilu, 1957 (67 shekaru)
ƙasa Najeriya
Sana'a
Sana'a boxer (en) Fassara
Tsayi 150 cm

Christopher Ossai (an haifeshi 1 ga watan Afrilu 1957) ɗan damben Najeriya ne. Ya yi gasa a wasannin Olympics na bazara na 1980 a Moscow, da kuma wasannin Olympics na bazara na 1984 a Los Angeles, sau biyu a cikin ajin masu nauyi. [1]

A matsayinsa na ƙwararre, ya riƙe kambun nauyi na Afirka daga 1991 zuwa 1993 lokacin da aka tube shi.

Sakamakon wasannin Olympics na 1980[gyara sashe | gyara masomin]

Da ke ƙasa akwai rikodin Christopher Ossai, ɗan damben Najeriya mai ƙwallon ƙafa wanda ya fafata a Gasar Olympics ta Moscow ta 1980:

  • Zagaye na 16: ya sha kashi a hannun Richard Nowakowsi (Gabashin Jamus) akan maki, 0-5

Hanyoyin waje[gyara sashe | gyara masomin]

  • Boxing record for Christopher Ossai from BoxRec

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Profile: Christopher Ossai sports.reference.com (Retrieved on 21 January 2014)