Cibiyar muhalli a (Swansea)
Cibiyar muhalli a | |
---|---|
Bayanai | |
Iri | ma'aikata |
Ƙasa | Birtaniya |
Tarihi | |
Ƙirƙira | 1994 |
Cibiyar Muhalli a Swansea, Wales, ƙungiya ce mai zaman kanta ta agaji don bayanin muhalli, ilimi da ayyuka. Cibiyar Muhalli kuma na iya komawa zuwa ginin da ƙungiyar agaji ke ciki.
Manufar Cibiyar Muhalli ita ce ta wayar da kan mutane game da al'amuran muhalli, don ƙara yawan shiga ayyukan muhalli da kuma yin aiki don samun makoma mai dorewa . Kuma Yana haɓaka, alal misali, manufar Rs guda uku (rage, sake amfani da, sake yin fa'ida) . [1] Cibiyar tana ba da tallafi ga ƙungiyoyin muhalli da ƙungiyoyi, bayanai kan batutuwan muhalli da ayyukan ilimi. Duka ƙungiyar agaji da gininta suna aiki azaman tsakiyar wurin musanya da haɗin kai don ƙungiyoyin muhalli a duk kewayen Swansea da South Wales. Ƙungiyoyi da kasuwanci za su iya hayar ɗakuna a Cibiyar don tarurruka, horo, tattaunawa, taro, tambayoyi da Kuma abubuwan da suka faru. Cibiyar kuma tana da filin ofis mai rahusa don ƙungiyoyin sa kai na gida. [2] [3]
Tarihi
[gyara sashe | gyara masomin]Cibiyar Muhalli ta Swansea ce ta kafa Cibiyar Muhalli (SEF) a watan Mayu shekarata 1994 [4] [5] tare da Majalisar City of Swansea, Majalisar Ƙarƙara don Wales da Kwamitin Yariman Wales. SEF kanta yanzu tana cikin Cibiyar Muhalli. A cikin shekarar 1995 Yariman Wales ya buɗe ginin. Located in Pier Street, wani bangare ne na sake farfado da kwata- kwata na Maritime Quarter na Swansea.
Ginin
[gyara sashe | gyara masomin]Kafin Cibiyar Muhalli ta zo don amfani da tsohuwar ginin bulo mai ja a cikin Quarter Maritime, an yi amfani da shi azaman ɗaya daga cikin musayar tarho na Swansea (yanzu yana cikin BT Tower ). Lokacin sabunta Musanya Tsohuwar Waya don tsara Cibiyar Muhalli, sake amfani da tsoffin kayan ya rage buƙatun sababbi. Yankin yammacin zamani na ginin, Cibiyar Albarkatu ko annexe, Air Architecture ne ya gina shi a cikin shekarar 1999 kuma ya buɗe a 2001. An gina shi a ƙarƙashin ƙa'idodin ƙirar yanayi, sake amfani da sake yin amfani da tsohuwar abu da dacewa da ginin tare da fasahohi masu ɗorewa. Cibiyar Muhalli don haka tana nuna matakan ingantaccen makamashi. An ba da lambar yabo ta Annexe tare da kyaututtukan ƙira na Lord Mayor's shekarata 2000 a cikin Rukunin Mafi kyawun sabon gini - mara zamanai da ingantaccen makamashi . Ana amfani da na'urar hasken rana akan rufin cibiyar don dumama ruwan annexe da ma na'urar dumama ƙasa. Rufin turf da lambun halitta a bayan gida suna ba da yanayi mai dacewa ga ma'aikata da baƙi na cibiyar.
Kayayyakin muhalli, kwayoyin halitta da gaskiya
[gyara sashe | gyara masomin]Annexe yana ɗaukar bakuncin gidan kafe na intanet na gaskiya da kantin kore, yana ba da samfuran waɗanda aka yi ciniki da su daidai, na halitta ko samarwa ta hanyar muhalli. Daga cikin kewayon samfuran akwai Ecoleaf (ta hanyar haɗin gwiwar Suma ), Doy Bags da samfuran tsaftacewa na Ecover, waɗanda ake da'awar suna da inganci kuma gabaɗaya . Don dalilai na rage sharar gida, shagon yana ba da damar sake cika tsoffin tasoshin kayayyakin tsaftacewa. Ƙungiyoyin muhalli masu zaman kansu na amfani da dakunan da yawa na Cibiyar Muhalli, a matsayin wani ɓangare na manufofin Cibiyar Muhalli na tallafawa ƙungiyoyin muhalli.
Bayani a Cibiyar
[gyara sashe | gyara masomin]Bayan amsoshi na sirri daga mutane a Cibiyar, akwai bayanan masu zuwa:
- Labari mai kyau, jaridar kwata-kwata da aka buga a Burtaniya
- Green Light, Cibiyar ta kansa na wata-wata labarai, dauke da 'yan al'amurran da suka shafi, dacewa labarai da kuma abubuwan da suka faru a kusa da Swansea
- littattafai, ƙasidu, fastoci, ƙasidu, katunan rubutu da sauran abubuwa da yawa kan batutuwan muhalli da jin kai
EC a matsayin ƙungiyar laima
[gyara sashe | gyara masomin]Ɗaya daga cikin manufofi uku na Cibiyar Muhalli shine don tallafawa ƙungiyoyin muhalli na gida. Kuma Ana yin hakan ne ta hanyar samar da fili ga wasu. Don haka Cibiyar Muhalli tana aiki a matsayin ƙungiyar laima ga sauran ƙungiyoyi. Waɗannan sun haɗa da:
- Undercurrents, ƙungiyar gwagwarmayar bidiyo da ke ba da madadin labarai [6] [7]
- Abokan Duniya, Ƙungiya na gida na Swansea na Abokan Duniya na Ingila, Wales & Ireland ta Arewa, ƙungiyar matsa lamba na muhalli [8]
- Sustainable Swansea Initiative Archived 2022-03-17 at the Wayback Machine, wani aikin da nufin kara matakin dorewa a duk matakan da mutum mataki a Swansea. Ɗayan ayyukanta shine Green Map na Swansea. [9]
- Swansea Environmental Education Forum (SEEF) Archived 2019-01-16 at the Wayback Machine, ƙungiya ce ta haɓaka wayar da kan jama'a da ingancin ilimin muhalli a cikin Swansea, samar da bayanai, albarkatu da lambobin sadarwa
- More Green Project Archived 2022-03-31 at the Wayback Machine, ƙungiyar tattarawa da rarraba kayan daki don sake amfani da su da sake amfani da su
- OnePeople Productions, ƙungiyar shirya fina-finai da ke nuna rashin ƙarfi [10]
- BTCV Wales, Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararru, Wales
- BikeAbility Wales, ƙungiya ce da ke haɓaka hawan keke ga mutane masu iyawa duka [11]
- Dandalin Matasa na Welsh akan Ci gaba mai dorewa (wyfsd) [12]
- Amintaccen Tsaro na Jet
- Abokin Hulɗar Sake Amfani da Al'umma na Swansea (SCRAP), aikin da ke nufin rage yawan sharar gida a Swansea
- DJ Transport Consultants
- Swansea Fair Trade Forum, don bayani da aiki akan Fairtrade
- Groundwork, ƙungiyar da ke taimakawa tare da canje-canje don rayuwa a cikin mafi kyawun unguwannin
Undercurrents, Mutane Daya da Sustainable Swansea duka suna samar da bidiyo da hotuna da aka raba akan Swansea Telly, tashar bidiyo ta gida mai kama da YouTube.
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ Peregrine, Chris. Waste not want not – recycling is all bagged up. In: The Evening Post, Thu 2 December 2010.
- ↑ "Social Accounts 2007–2008" (PDF). Archived from the original (PDF) on 2010-07-15. Retrieved 2022-03-14.
- ↑ Swansea Environment Centre in BBC's register of South West Wales Nature Organisations
- ↑ Trustees' report and financial statement[permanent dead link] of the Environment Centre (March 2010), provided by the UK Charity Commission
- ↑ Swansea Environmental Forum (SEF) official website.
- ↑ Undercurrents official website.
- ↑ Good evening, here is the real news, by Paul O'Connor, in: The Guardian, Monday 20 August 2001
- ↑ Friends of the Earth Archived 2021-03-24 at the Wayback Machine local group Swansea
- ↑ Sustainable Swansea Archived 2022-03-17 at the Wayback Machine official website.
- ↑ OnePeople Productions official website.
- ↑ BikeAbility Wales official website
- ↑ Welsh Youth Forum on Sustainable Development (wyfsd) official website.