Craven, Saskatchewan

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Craven, Saskatchewan


Wuri
Map
 50°42′29″N 104°48′32″W / 50.7081°N 104.809°W / 50.7081; -104.809
Ƴantacciyar ƙasaKanada
Province of Canada (en) FassaraSaskatchewan (en) Fassara
Labarin ƙasa
Bangare na Lumsden-Craven-Regina Beach (en) Fassara
Wasu abun

Yanar gizo villageofcraven.com

Craven (yawan jama'a a shekara ta 2016 : 214) ƙauye ne a lardin Saskatchewan na Kanada a cikin Karamar Hukumar Longlaketon No. 219 da Rarraba Ƙididdiga Na 6 . Ƙauyen yana arewa maso gabas da garin Lumsden a cikin kwarin Qu'Appelle . Yana zaune a mahaɗin kogin Qu'Appelle da Dutsen Dutsen Ƙarshe . Dam din Craven yana gefen gabas na ƙauyen.

Craven yana karbar bakuncin bikin kiɗan ƙasa na shekara-shekara mai suna Country Thunder Saskatchewan . Asalin da ake kira Big Valley Jamboree, Uba Lucien Larré ne ya fara kafa shi a matsayin mai tara kuɗi don Gidajensa na Bosco don matasa masu tada hankali. Taron magaji, Kinsmen Rock'N the Valley rock Festival, ya gudana har zuwa 2004. An sake farfado da tsarin waƙar ƙasar a cikin 2005.

Tarihi[gyara sashe | gyara masomin]

An kafa Craven a cikin 1882 ta Colonel Stone kuma ana kiransa da sunan Sussex asali. Asalin mazaunin yana da nisan mil mil gabas daga wurin na yanzu. :47An haɗa Craven azaman ƙauye a ranar 11 ga Afrilu, 1905.

Alkaluma[gyara sashe | gyara masomin]

  A cikin ƙididdigar yawan jama'a na 2021 da Statistics Kanada ke gudanarwa, Craven yana da yawan jama'a 266 da ke zaune a cikin 111 daga cikin 118 na gidaje masu zaman kansu, canjin yanayi. 24.3% daga yawan jama'arta na 2016 na 214 . Tare da yanki na ƙasa na 1.22 square kilometres (0.47 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 218.0/km a cikin 2021.

A cikin ƙidayar yawan jama'a na 2016, ƙauyen Craven ya ƙididdige yawan jama'a 214 da ke zaune a cikin 92 na jimlar 104 na gidaje masu zaman kansu, a -9.3% ya canza daga yawan 2011 na 234 . Tare da yankin ƙasa na 1.21 square kilometres (0.47 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 176.9/km a cikin 2016.

Fitattun mutane[gyara sashe | gyara masomin]

  • Tanner Glass, ɗan wasan hockey na NHL mai ritaya

Duba kuma[gyara sashe | gyara masomin]

  • Jerin al'ummomi a cikin Saskatchewan
  • Jerin ƙauyuka a cikin Saskatchewan

Nassoshi[gyara sashe | gyara masomin]

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]

  Wikimedia Commons on Craven, Saskatchewan