Jump to content

Crayfish Creek

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.

 

Crayfish Creek
General information
Labarin ƙasa
Map
Tsarin Daidaiton Labarin Kasa 40°52′S 145°24′E / 40.87°S 145.4°E / -40.87; 145.4
Kasa Asturaliya
Territory Tasmania (en) Fassara
River mouth (en) Fassara Bass Strait (en) Fassara

Crayfish Creek an jera shi azaman kariyar gandun daji a Arewa maso Yamma Tasmania, Ostiraliya . Gida ne ga babban kifin ruwa na Tasmania mai kisan gaske a ruwa tare da crayfish ( Astacopsis gouldi ) da kuma - a ka'ida, maimakon a aikace - ƙarƙashin kariya ta tarayya a ƙarƙashin Dokar Kariyar Muhalli da Kariyar Halittu 1999.


Tun kusan 1999,Crayfish Creek ya kasance ƙarƙashin shigar masana'antu mai nauyi a cikin babban magudanar ruwa tare da mazauna yankin suna danganta wannan a matsayin sanadin asarar yawan ruwa.Wani fitaccen masanin ilimin a halittu a jihar,Dokta David Leaman,ya lura cewa yana da wuya a ga ko wani yanki na buffer ya kasance a sama daga Crayfish Creek,lura da cewa wannan zai iya zama muhimmiyar gudummawa ga bushewar ruwa a gaba. An yi wannan ra'ayi ne a cikin mahallin gaskiyar cewa ƙwararrun masana kimiyya waɗanda suka ba da gudummawa kan buƙatar isassun tanadin rafi a ƙarƙashin ka'idodin Ayyukan gandun daji na Tasmania sun bayyana a fili cewa aƙalla yanki mai tsayin mita 30 a kusa da aji biyu,uku da ya kamata a aiwatar da magudanan ruwa guda huɗu.

  • Wuraren kariya na Tasmania

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]