Jump to content

Daouda Marté

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Daouda Marté
Member of the National Assembly of Niger (en) Fassara

Rayuwa
Haihuwa Diffa, 23 Nuwamba, 1959 (64 shekaru)
ƙasa Nijar
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa
Imani
Jam'iyar siyasa Nigerien Party for Democracy and Socialism

Daouda Mamadou Marté (an haife shi a 23 ga Nuwamban shekarar 1959 ) ɗan siyasan Nijar ne. Babban memba na Jam’iyyar Nijar ta Demukraɗiyya da Gurguzu (PNDS-Tarayya), ya kasance Mataimakin Shugaban Majalisar Ƙasa na Ƙasa na farko tun daga shekrarar 2011.

Rayuwa da aiki

[gyara sashe | gyara masomin]

An haifeshi a Diffa a shekarata 1959, Marté memba ne na kafa PNDS; lokacin da jam'iyyar ta gudanar da Babban Taronta a 23 – 24 Disamban shekarar 1990, an ayyana shi a matsayin Mataimakin Ma'aji. [1] A PNDS Taron Talakawa na huɗu a watan Satumbar shekarar 2004, an kuma naɗa shi a matsayin Mataimakin Sakatare-Janar na Bakwai. [2] Ya ci gaba da rike wannan mukamin ne a Taron Talakawa na Biyar, wanda aka gudanar a ranar 18 ga Yulin shekarar 2009. [3]

A cikin zaɓen majalisar dokoki na watan Janairun shekarar 2011, an zaɓi Marté ga Majalisar Nationalasa a matsayin ɗan takarar PNDS. Lokacin da Majalisar Dokoki ta ƙasa ta fara taro don lokacin aikinta na majalisa, an zabi Marté a matsayin Mataimakin Shugaban Kasa na farko na Majalisar a ranar 20 ga Afrilun shekara ta 2011. [4]

An sake zaɓar sa ga Majalisar Dokoki ta kasa a zaɓen watan Fabrairun shekarar 2016 . [5]

  1. "Genese et évolution du PNDS" Archived 2015-01-03 at the Wayback Machine, PNDS website (accessed 26 May 2011) (in French).
  2. "Comité Exécutif National issu du 4ème Congrès Ordinaire, Niamey du 04 au 05 Septembre 2004" Archived 2011-10-07 at the Wayback Machine, PNDS website (in French).
  3. "Comité Exécutif National issu du 5ème Congrès Ordinaire tenu à Niamey le 18 Juillet 2009" Archived 2016-03-31 at the Wayback Machine, PNDS website (in French).
  4. Mahaman Bako, "Assemblée nationale : mise en place du Bureau de l'Assemblée", Le Sahel, 22 April 2011 (in French).
  5. "Arrêt n° 012/CC/ME du 16 mars 2016" Archived 2017-12-08 at the Wayback Machine, Constitutional Court of Niger, 16 March 2016, page 50.