Jump to content

Destiney Philoxy

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Destiney Philoxy
Rayuwa
Haihuwa 25 Oktoba 2000 (24 shekaru)
ƙasa Tarayyar Amurka
Karatu
Makaranta University of Massachusetts Amherst (en) Fassara
Sana'a
Sana'a basketball player (en) Fassara
Itinerary
Ƙungiyoyi Shekaru Pos Nbr
UMass Minutewomen basketball (en) Fassara2018-
 

Destiney Promise Philoxy (an haife ta a ranar ashirin da biyar 25 ga watan Oktoba shekara ta dubu biyu 2000) ƴar wasan ƙwallon kwando ce ƴar Ruwanda. [1]

Destiney ya sami matsakaicin maki 17.4, sake dawowa 2.4 da taimako 3.4 a kowane wasa a cikin shekara ta dubu biyu da ashirin da uku 2023 Matan Afrobasket. [2] A cikin shekara ta 2023, ta shiga ƙungiyar ƙwallon kwando ta mata ta REG gabanin shekara ta 2023 FIBA Africa Basketball League (AWBL). [2]

  1. "Destiney Promise Philoxy". FIBA.basketball. 2000-10-25. Retrieved 2024-03-18.
  2. 2.0 2.1 Sikubwabo, Damas (2023-12-03). "Destiney Philoxy joins REG ahead of Africa Women's Basketball League". The New Times. Retrieved 2024-03-18.