Jump to content

Dillwyn, Virginia

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Dillwyn, Virginia


Wuri
Map
 37°32′30″N 78°27′32″W / 37.5417°N 78.4589°W / 37.5417; -78.4589
Ƴantacciyar ƙasaTarayyar Amurka
Jihar Tarayyar AmurikaVirginia
County of Virginia (en) FassaraBuckingham County (en) Fassara
Yawan mutane
Faɗi 436 (2020)
• Yawan mutane 260.57 mazaunan/km²
Home (en) Fassara 243 (2020)
Labarin ƙasa
Yawan fili 1.673242 km²
• Ruwa 0.2485 %
Altitude (en) Fassara 196 m
Bayanan Tuntuɓa
Lambar aika saƙo 23936
Tsarin lamba ta kiran tarho 434
Wasu abun

Yanar gizo dillwynva.org

Dillwyn gari ne mai haɗin gwiwa a cikin Buckingham County, Virginia, a cikin Amurka. Yawan jama'a ya kasance 447 a ƙidayar 2010 .

An saka sunan gidan Peter Francisco a cikin National Register of Places Historic in 1972. Tana da nisan mil 9 gabas / kudu maso gabas na Garin Dillwyn.

Dillwyn yana cikin gundumar Buckingham ta gabas ta tsakiya a37°32′30″N 78°27′32″W / 37.54167°N 78.45889°W / 37.54167; -78.45889 (37.541658, -78.458869). Hanyar US 15 ta ratsa cikin garin, tana jagorantar kudu 2 miles (3 km) zuwa Hanyar Amurka 60 da 23 miles (37 km) zuwa Farmville, da arewa 37 miles (60 km) zuwa Interstate 64 gabas da Charlottesville .

A cewar Ofishin Kididdiga na Amurka, Dillwyn tana da yawan fadin 1.7 square kilometres (0.66 sq mi) , duk ta kasa.

Samfuri:US Census population A ƙidayar 2010 akwai mutane 447, gidaje 176, da iyalai 114 da ke zaune a garin. Yawan yawan jama'a ya kasance mutane 646.4 a kowace murabba'in mil (250.1/km 2 ). Akwai rukunin gidaje 200 a matsakaicin yawa na 289.2 a kowace murabba'in mil (111.9/km 2 ). Tsarin launin fata na garin ya kasance 57.27% Fari, 39.60% Ba'amurke Ba'amurke, 0.67% daga sauran jinsi, da 2.46% daga jinsi biyu ko fiye. Hispanic ko Latino na kowane jinsi sun kasance 0.67%.

Dillwyn gida ne ga sabis na jirgin ƙasa kawai a cikin gundumar, Buckingham Branch Railroad, wanda ke tafiya arewa zuwa New Canton.

Daga cikin gidaje 176 kashi 30.7% na da ‘ya’ya ‘yan kasa da shekara 18 da ke zaune tare da su, kashi 38.6% ma’aurata ne da ke zaune tare, kashi 22.2% na da mace mai gida da babu mijin aure, kashi 34.7% kuma ba iyali ba ne. 32.4% na gidaje mutum ɗaya ne kuma 19.9% mutum ɗaya ne mai shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin girman gidan ya kasance 2.16 kuma matsakaicin girman dangi shine 2.63.

Rarraba shekarun ya kasance 20.6% a ƙarƙashin shekarun 18, 4.3% daga 18 zuwa 24, 21.5% daga 25 zuwa 44, 24.2% daga 45 zuwa 64, da 29.5% 65 ko fiye. Matsakaicin shekarun ya kasance shekaru 48. Ga kowane mata 100, akwai maza 70.6. Ga kowane mata 100 masu shekaru 18 zuwa sama, akwai maza 68.2.

Dillwyn, Virginia

Matsakaicin kuɗin shiga gidan shine $19,167 kuma matsakaicin kuɗin shiga iyali shine $24,688. Maza suna da matsakaicin kudin shiga na $19,167 sabanin $17,868 na mata. Kudin shiga kowane mutum na garin shine $11,091. Kimanin kashi 29.7% na iyalai da 34.9% na yawan jama'a sun kasance ƙasa da layin talauci, gami da 59.2% na waɗanda ke ƙasa da shekaru 18 da 29.7% na waɗanda shekarun su 65 ko sama da haka.

A cikin shahararrun al'adu

[gyara sashe | gyara masomin]

A cikin jerin wasan kwaikwayo na AMC Breaking Bad, Dillwyn an kira shi a matsayin wurin ɓoye na ƙarya na Jesse Pinkman, wanda ke gudana don rayuwarsa. [1]

  1. (Season 3, episode 13.

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]

Samfuri:Virginia townsSamfuri:Buckingham County, Virginia