Dudley Nurse

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Dudley Nurse
Rayuwa
Haihuwa Durban, 12 Nuwamba, 1910
ƙasa Afirka ta kudu
Mutuwa 14 ga Augusta, 1981
Karatu
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a cricketer (en) Fassara
Kyaututtuka

Arthur Dudley Nourse (an haife shi a ranar 12 ga watan Nuwambar 1910 - ya rasu a ranar 14 ga watan Agustan 1981), ɗan wasan kurket ne na Afirka ta Kudu. Da farko ɗan wasa ne, ya kasance kyaftin na tawagar Afirka ta Kudu daga shekarar 1948 zuwa ta 1951.

Rayuwar farko[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Nourse a Durban, ɗan wasan kurket na Afirka ta Kudu Arthur (Dave) Nourse. Mahaifinsa ya wakilci Afirka ta Kudu a wasannin gwaji 45 a jere daga shekarar 1902 zuwa ta 1924.

An ba shi suna bayan William Ward, 2nd Earl na Dudley, wanda shi ne Gwamna-Janar na Ostiraliya a shekarar 1910. An haifi Nourse kwanaki kaɗan bayan mahaifinsa ya zira ƙwallaye biyu a kan South Australia, [1] inda yake yawon shaƙatawa tare da tawagar Afirka ta Kudu. Lokacin da Lord Dudley ya ji labarin innings da jariri, ya bayyana fatan a sa masa suna. [2]

Sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

Nourse ya buga wasan kurket da ƙwallon ƙafa a farkon shekarunsa. Mahaifinsa ya ƙi koya masa yadda ake wasan kurket, yana mai dagewa cewa Dudley ya koyar da kansa kamar yadda yake da shi. Yana da shekaru 18, Nourse ya yanke shawarar mai da hankali kan wasan kurket, da farko yana bugawa Umbilo Cricket Club a Durban. Ya buga wasan kurket na matakin farko na cikin gida don ƙungiyar wasan kurket ta Natal daga shekarar 1931 zuwa 1952, kuma ya buga wasannin gwaji 34 don Afirka ta Kudu, a cikin dogon tarihin duniya na shekaru 16, daga shekarar 1935 zuwa 1951. Ya zira ƙwallaye a ƙarni a wasansa na biyu na Natal, lokacin da mahaifinsa ke taka leda a ƙungiyar adawa, Lardin Yamma . [3]

Ya kasance ɗan wasa mai zafin gaske, mai ƙwanƙwasa gini kamar mahaifinsa, musamman daga baya a cikin aikinsa, yana da faffaɗan kafaɗa da ƙarfi. Ya fi yin wasa da ƙafar baya, yankan murabba'i, ɗamara, da tuƙi a gefe. Ya kuma kasance ɗan wasa mai kyau tare da amintattun hannaye.

Ya shiga rangadin zuwa Ingila a shekara ta 1935, a cikin tawagar da Herby Wade ke jagoranta, inda ya fara halartan gwaji. Bayan ya zira ƙwallaye a ƙarni a cikin innings guda uku a jere, duka innings a kan Surrey sannan kuma a kan Oxford, Plum Warner yayi sharhi "A Nourse, a Nourse, my Kingdom for a Nurse." Ya yi ƙananan maki a cikin gwaje-gwaje biyu na farko kuma an jefa shi don gwaji na uku, amma sai ya kai 53 ba a cikin innings na biyu na gwaji na huɗu a Old Trafford . An tashi wasa huɗu, amma Afirka ta Kudu ta ci jarrabawar ta biyu a Lord's, da kuma 1-0.

Ya buga a gida da Ostiraliya a shekarar 1935–1936 . A gwaji na biyu a Johannesburg, ya yi duck a farkon innings kuma ya ci 231 a gwaji na biyu, karni na gwaji na budurwa. Nourse shine kaɗai ɗan wasan da ya zura ƙarni biyu a cikin innings na biyu na wasan Gwaji bayan ya fita don duck a farkon innings. Wasan dai ya kasance mai cike da cece-kuce bayan da kyaftin ɗin Afrika ta Kudu Wade ya yi kira ga alƙalan wasa kan mummunan hasken da ke haddasa haɗari ga ‘yan wasansa, wanda shi ne karon farko da wani kyaftin ɗin da ke taka leda ya yi nasarar ɗaukaka karar hasken; Ostiraliya ta lashe sauran wasanni huɗu, kuma jerin da ci 4-0. Jadawalin ƙasa da ƙasa na wannan rana ya nuna cewa Afirka ta Kudu ba ta buga wasan kurket na Test na tsawon shekaru uku ba, amma Nourse ta yi wasa da masu yawon bude ido na Ingila a shekarar 1938–1939, inda ta dauki sa'o'i shida kafin ta ci ƙarni a shahararriyar Jarabawar da ba ta wuce tsawon kwanaki 10 ba. Durban. [4]

A matsayinsa na ɗan wasa, Nourse ya yi rashin nasara na shekaru shida na wasan kurket na ƙasa da ƙasa a lokacin yakin duniya na biyu, wanda a lokacin ya yi aiki a Gabas ta Tsakiya. Afirka ta Kudu ta dawo wasan kurket a shekarar 1947, kuma Nourse ya shiga rangadin zuwa Ingila a matsayin mataimakin kyaftin ƙarƙashin l Alan Melville . Afrika ta Kudu ta sha kashi da ci 3-0. Nourse ya zama kan gaba a matsakaicin yawan bating na Afirka ta Kudu, kuma shi da Melville sun kasance Wisden Cricketers na Shekara a shekarar 1948. [5]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Scorecard, South Australia v South Africans, Adelaide Oval, 4–8 November 1910, CricketArchive
  2. Dudley Nourse (1949) Cricket in the blood. Hodder & Stoughton.
  3. Scorecard, Natal v Western Province, 18–19 December 1931, CricketArchive
  4. When 10 days were not enough, ESPN Cricinfo, 7 March 2009
  5. Dudley Nourse, Cricketer of the Year 1948, Wisden archive, from Cricinfo