Edward John Eyre High School

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Edward John Eyre High School
makarantar sakandare
Bayanai
Farawa 1968
Ƙasa Asturaliya
Authority (en) Fassara Department for Education (en) Fassara
Lambar aika saƙo 5608
Shafin yanar gizo ejehs.sa.edu.au
Wuri
Map
 33°02′00″S 137°31′59″E / 33.0333°S 137.533°E / -33.0333; 137.533
Ƴantacciyar ƙasaAsturaliya
State of Australia (en) FassaraSouth Australia (en) Fassara

Makarantar Sakandare ta Edward John Eyre tana cikin Whyalla Norrie, South Australia. An buɗe makarantar a shekarar alif ɗari tara da sittin da takwas 1968 a matsayin Eyre Technical High School.[1]

An gina makarantar a lokacin bunƙasa, yawan rajistar ɗalibai ya kai kusan 1,500 a cikin shekarar alif ɗari tara da saba'in 1970[1]. A yau, Makarantar Sakandare ta Edward John Eyre, wacce kuma akafii sani da Babban Makarantar Sakandare ta Whyalla, tana da yawan ɗalibai sama da ɗari huɗu 400.[2]

Makarantar Sakandare ta Eyre tana kula da ɗimbin ɓangarori na al'umma. Shirin Mum na Matasa yana tallafawa iyaye mata don kammala karatunsu.[2] Shirin Pre-Industry da Makarantar Ciniki yana taimaka wa ɗalibai a shirye-shiryen a cikin wuraren kasuwanci. Kwas ɗin wasan ƙwallon ƙafa na ƙwararrun yana haifar da nasara a cikin jiha da gasa na ƙasa.

Edward John Eyre High an ba da shawarar haɗa shi da Makarantar Sakandare ta Whyalla da Makarantar Sakandare ta Stuart. Sabuwar makarantar da aka haɗa ana nufin ta kasance akan titin Nicolson, Whyalla Norrie tsakanin cibiyoyin Whyalla na Jami'ar South Australia da TAFE SA kuma ana sa ran buɗewa don shekarar makaranta ta 2022.[3]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]