Jump to content

Edwin Clark

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Edwin Clark
Rayuwa
ƙasa Najeriya
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa

Edwin Clark (an haife shi a ranar 25 ga Mayu 1927) ɗan asalin Najeriya ne, shugaban Ijaw kuma ɗan siyasa daga jihar Delta wanda ya yi aiki da gwamnatocin gwamnan mulkin soja Samuel Ogbemudia da shugaban ƙasa, Janar Yakubu Gowon tsakanin 1966 zuwa 1975. A 1966, ya kasance mamba. na wani kwamitin ba da shawara ga gwamnan soja na lardin Mid-Western, David Ejoor kuma an nada shi Kwamishinan Yada Labarai na Tarayya a 1975.[1]

Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.


Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "No oil, no money, no deal". Africa Confidential. 57 (19).