Esther Banda (mai wasan ƙwallon ƙafa)
Appearance
|
| |||||||||||||||||||||||||||
| Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||
| Haihuwa | Zambiya, 21 Nuwamba, 2004 (21 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||
| ƙasa | Zambiya | ||||||||||||||||||||||||||
| Karatu | |||||||||||||||||||||||||||
| Harsuna | Turanci | ||||||||||||||||||||||||||
| Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||
| Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||
|
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||||||
| Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga baya | ||||||||||||||||||||||||||
| Tsayi | 156 cm | ||||||||||||||||||||||||||

Esther Banda (an Haife ta a ranar 21 ga watan Nuwamba shekarar 2004) ' yar wasan ƙwallon ƙafa ce ta Zambiya wacce ke taka leda a matsayin mai tsaron baya ga Bauleni United da ƙungiyar mata ta Zambia .
Ayyukan kasa da kasa
[gyara sashe | gyara masomin]Banda ta fara buga babbar gasar Zambia a ranar 18 ga watan Yuni shekarar 2022 a wasan sada zumunci da suka tashi 1-1 da Morocco . Bayan haka, ita ma ta kasance a Gasar Cin Kofin Afirka ta Mata na shekarar 2022, duk da cewa a matsayin wadda za ta maye gurbin da ba a yi amfani da ita ba.
A ranar 3 ga watan Yuli shekarar 2023, an nada Banda a cikin tawagar don gasar cin kofin duniya ta mata ta FIFA ta Shekarar 2023 .