Fashin Bankin Offa

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Wikidata.svgFashin Bankin Offa

Harin Offa Fashin Banki ne wanda ya kai ga mutuwar mutane 33. Anyi fashin ne a bankunan kasuwanci guda huɗu a ranar 4 ga Afrilu, 2018 a karamar hukumar Offa na jihar Kwara, Najeriya . A cewar kwamishinan ‘yan sanda, kwamandan jihar Kwara, an kashe jami’an‘ yan sanda 9 a harin kuma fashin ya ɗauki tsawon awa ɗaya. 'Yan fashin da makamin sun yi amfani da karfin kuzari a harin.

Shugaban ƙungiyar yan fashin shine Ayoade Akinnibosun . Shine shugaban ƙungiyar matasa masu neman 'yanci, jihar Kwara. Yayi karatun Jagora da Nasihu a Jami’ar Jihar Ekiti. A cewar jaridar Vanguard, ya furta cewa yana aiki da Bukola Saraki, shugaban majalisar dattawan Najeriya da Ahmed Abdulfatai, gwamnan jihar Kwara .

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]