Faure Gnassingbé

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Jump to navigation Jump to search
Simpleicons Interface user-outline.svg Faure Gnassingbé
Faure Gnassingbé 29112006.jpg
Rayuwa
Haihuwa Afagnan (en) Fassara, ga Yuni, 6, 1966 (54 shekaru)
ƙasa Togo
Yan'uwa
Mahaifi Gnassingbé Eyadema
Karatu
Matakin karatu Doctor of Sciences (en) Fassara
Harsuna Kabiye (en) Fassara
Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa da Mai tattala arziki
Imani
Jam'iyar siyasa Rally of the Togolese People (en) Fassara
Faure Gnassingbé.

Faure Gnassingbé ɗan siyasan Togo ne. An haife shi a shekara ta 1966 a Afagnan.

Shugaban ƙasar Togo ne a shekarar 2005 (bayan ubansa Gnassingbé Eyadema - kafin Abbas Bonfoh) da daga shekarar 2005 (bayan Abbas Bonfoh).