Jump to content

Fawaaz Basadien

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Fawaaz Basadien
Rayuwa
Haihuwa 23 Disamba 1996 (27 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa

Fawaaz ga Basadien (an haife shi 23 Disamba 1996) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Afirka ta Kudu wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron baya ga Stellenbosch a gasar ƙwallon ƙafa ta Premier .

Bayan rashin jin daɗi tare da Milano United, Cape Town City, Ubuntu Cape Town da Steenberg United, ƙungiyar farko ta Moroka Swallows ta sanya hannu kan Bahadien a cikin 2020. Ya buga wasansa na farko a matakin farko a gasar Premier ta Afirka ta Kudu 2020-21 . [1]

Bayan ya tsira daga gasar firimiya ta Afirka ta Kudu ta 2021-22 tare da Swallows bayan buga wasan, Basadien ya koma Stellenbosch kan kwantiragin shekaru biyu. [2][3] A cikin 2023, Basadien ya taimaka wa Stellenbosch lashe gasar cin kofin Carling Black Label, kuma an saka sunan shi a cikin rukunin farko na Bafana Bafana kafin gasar cin kofin Afirka ta 2023 . A tsakiyar kakar 2023 – 24, akwai jita-jita masu ci gaba game da Basadien ya shiga Kaizer Chiefs, amma a maimakon haka Basadien ya tsawaita kwantiraginsa da Stellies.

  1. Fawaaz Basadien at Soccerway
  2. Molefe, Mazola (14 July 2022). "Swallows and Stellies agree transfer". SABC Sport. Retrieved 22 March 2024.
  3. "Swallows player joins Stellenbosch". FAR Post. 17 July 2022. Retrieved 22 March 2024.