Jump to content

Ferrari SF90 Stradale

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ferrari SF90 Stradale
automobile model (en) Fassara
Bayanai
Ƙaramin ɓangare na mota
Manufacturer (en) Fassara Ferrari (mul) Fassara
Brand (en) Fassara Ferrari (mul) Fassara
Location of creation (en) Fassara Ferrari Maranello (en) Fassara
Shafin yanar gizo ferrari.com…
Ferrari_SF90_Stradale_Assetto_Fiorano_front
Ferrari_SF90_Stradale_Assetto_Fiorano_front
Ferrari_SF90_Stradale_in_Böblingen_01
Ferrari_SF90_Stradale_in_Böblingen_01
Ferrari_SF90_Stradale_in_Böblingen_03
Ferrari_SF90_Stradale_in_Böblingen_03
Ferrari_SF90_Stradale_in_Böblingen_02
Ferrari_SF90_Stradale_in_Böblingen_02
Ferrari_SF90_Stradale_(51873782019)
Ferrari_SF90_Stradale_(51873782019)

Ferrari SF90 Stradale (Nau'in F173) motar motsa jiki ce ta tsakiyar injin PHEV (toshe cikin abin hawa lantarki) motar wasanni da kamfanin kera motoci na Italiya Ferrari ya kera. Motar ta raba sunanta tare da SF90 Formula One mota tare da SF90 tsaye don bikin cika shekaru 90 na ƙungiyar tseren Scuderia Ferrari da "Stradale" ma'ana "wanda aka yi don hanya".

Ƙayyadaddun bayanai

[gyara sashe | gyara masomin]

Yanayin baturi da tuƙi

[gyara sashe | gyara masomin]

Motar tana da nauyin 7.9 batirin lithium-ion kWh don sabunta birki, yana ba motar 26 km (16 mi) na kewayon lantarki. Motar ta zo da hanyoyin tuƙi guda huɗu dangane da yanayin hanya. Ana canza yanayin ta hanyar kullin eManettino da ke kan sitiyarin.

Yanayin eDrive yana tafiyar da motar akan injinan lantarki kawai. Yanayin Hybrid yana tafiyar da motar akan duka injin konewa na ciki da injinan lantarki kuma shine yanayin tsohuwar motar. A cikin wannan yanayin, kwamfutar motar motar (wanda ake kira Control Logic) ita ma tana kashe injin ɗin idan yanayin ya dace don adana mai yayin barin direba ya sake kunna injin. Yanayin Aiki yana sa injin yana gudana don cajin batura kuma yana sa motar ta kasance mai amsawa don kyakkyawan aiki. Yanayin cancanta yana amfani da tashar wutar lantarki zuwa cikakkiyar damarsa.


Tsarin dabaru na sarrafawa yana amfani da yankuna uku na farko: babban ƙarfin wutar lantarki na mota (ciki har da batura), RAC-e (Rotation Axis Control-electric) tsarin jujjuyawar juzu'i, da MGUK tare da injin da akwatin gearbox.

Jirgin wutar lantarki

[gyara sashe | gyara masomin]

SF90 Stradale yana sanye da injinan lantarki guda uku, yana ƙara haɓakar fitarwa na 220 PS (162 kW; 217 bhp) [1] zuwa injin tagwaye-turbocharged V8 wanda aka ƙididdige shi a ƙarfin wutar lantarki na 780 PS (574 kW; 769 hp) da 7,500 rpm. An kididdige motar a jimillar fitowar 1,000 PS (735 kW; 986 hp) a 8,000 rpm da matsakaicin karfin juyi na 590 pound-feet (800 N⋅m) a 6,000 rpm.

Injin juyin halitta ne na rukunin da aka samo a cikin 488 Pista da F8 Tributo . Ƙarfin injin yanzu 3,990 cubic centimetres (4.0 L) ta hanyar ƙara kowane ɗigon silinda zuwa 88 millimetres (3.46 in) . An gyaggyara ci da shayar injin ɗin gaba ɗaya. Kawunan silinda na injin yanzu sun fi kunkuntar kuma sabbin allurar man fetur na tsakiya suna aiki da matsi na 350 bars (5,100 psi) ku. Haɗin kai don turbochargers yana ƙasa da na tsarin shaye-shaye kuma injin yana zaune 50 mm (2.0 a) ƙasa a cikin chassis fiye da sauran ƙirar tsakiyar injin V8 don kula da ƙananan tsakiyar nauyi. Injin yana amfani da ƙarami na tashi sama da inconel da yawa .

Ƙafafun gaba suna da ƙarfin lantarki guda biyu (ɗaya ga kowane dabaran), suna ba da juzu'i mai ƙarfi . Hakanan suna aiki azaman kayan juyawa, saboda babban watsawa (dual-clutch mai sauri takwas) ba shi da injin juyawa.

Ingin na SF90 Stradale an haɗa shi da sabon watsa mai saurin 8-clutch . Sabon watsawa shine 10 kg (22 lb) mai sauƙi kuma mafi ƙanƙanta fiye da watsawar saurin 7 da ake amfani da ita ta sauran abubuwan samarwa na masana'anta a wani ɓangare saboda rashi na keɓancewa na baya tun lokacin jujjuyawar injinan lantarki da aka ɗora a kan gatari na gaba. Har ila yau, sabon watsawa yana da lokacin juyawa 30% cikin sauri (milise 200).

Nuni mai lanƙwasa inci 16 dake bayan sitiyarin yana nuna ƙididdiga masu mahimmanci daban-daban na motar ga direba. Motar kuma tana amfani da sabon nunin kai wanda zai sake saita kanta bisa ga yanayin tuƙi da aka zaɓa. Ana ɗaukar sitiyarin daga F8 amma yanzu yana da mu'amalar taɓawa da yawa don sarrafa ayyuka daban-daban na motar. Sauran levers da maɓalli na al'ada suna riƙe. Har ila yau, ciki zai watsa sautin injin zuwa direba bisa ga masana'anta.

SF90 Stradale yana amfani da eSSC (lantarki Side Slip Control) wanda ke sarrafa rarraba wutar lantarki zuwa dukkan ƙafafun motar guda huɗu. An haɗa eSSC tare da eTC (lantarki Tractional Control), sabon tsarin birki-by-waya wanda ya haɗu da tsarin birki na hydraulic na gargajiya da na'urorin lantarki don samar da ingantaccen birki na haɓakawa da jujjuyawar juzu'i.

Sabuwar chassis ɗin motar ta haɗu da aluminium da fiber carbon don haɓaka ƙaƙƙarfan tsari da samar da dandamali mai dacewa don tsarin matasan motar. Motar tana da jimlar busasshen nauyi 1,570 kilograms (3,461 lb) bayan hada 270 kilograms (595 lb) nauyin tsarin lantarki.

Ayyukan aiki

[gyara sashe | gyara masomin]

Ferrari ya ce SF90 Stradale yana da ikon yin sauri daga tsayawar zuwa 100 kilometres per hour (62 mph) a cikin daƙiƙa 2.5, 0 – 200 kilometres per hour (124 mph) a cikin dakika 6.7 kuma yana iya samun babban gudun 340 km/h (211 mph) . Ita ce motar titin Ferrari mafi sauri akan Fiorano Circuit kamar na 2020, kashi bakwai cikin goma na daƙiƙa fiye da LaFerrari .

Mai ƙira ya yi iƙirarin cewa SF90 Stradale na iya samar da 390 kg (860 lb) na ƙasa a 250 km/h (155 mph) saboda sabon binciken da aka samu a cikin yanayin iska da yanayin zafi.

SF90 Stradale gaban gaba.

Babban fasalin zane shine reshen baya na tagwaye wanda shine aikace-aikacen tsarin rage ja (DRS) da aka yi amfani da shi a cikin Formula One. Wani ƙayyadadden abu a cikin reshe yana haɗa hasken baya, sassan wayar hannu na reshe (wanda ake kira "shut off Gurney" ta masana'anta) suna haɗawa cikin jiki ta amfani da masu kunna wutar lantarki don ƙara ƙarfin ƙasa. SF90 Stradale yana amfani da juyin halitta na Ferrari's vortex janareto da aka saka a gaban motar.

Motar tana amfani da ƙirar gaba don yin amfani da sabbin sassa na motar yadda ya kamata kuma don haɗa radiators ko buƙatun sanyaya na tsarin matasan motar. Zane-zanen haɗin gwiwa ne na kusa tsakanin Ferrari Styling Center da injiniyoyin Ferrari.

SF90 Stradale ƙarshen ƙarshen baya

Ƙarshen ƙarshen motar yana ɗaukar abubuwa masu kyan gani na Ferrari irin su buttresses masu tashi. An ajiye murfin injin ɗin ƙasa kaɗan gwargwadon yuwuwar don haɓaka iska. A cewar mai zanen gubar motar, Flavio Manzoni, ƙirar motar tana tsakanin ta jirgin sama da na motar tsere. Bayanan martaba na gefen baya yana komawa zuwa 1960s 330 P3/4 .

Bambance-bambance

[gyara sashe | gyara masomin]

Farashin SF90

[gyara sashe | gyara masomin]

Spider SF90 babban bambance-bambancen babban buɗaɗɗe ne na SF90 Stradale sanye take da tudu mai ɗaurewa. Ita ce farkon motar Ferrari plug-in matasan motar da aka bayar azaman bambance-bambancen buɗe ido. Ita ce kuma mafi ƙarfi mara iyaka mai iya canzawa mota a duniya, da ciwon hade ikon 1,000 PS. Ferrari 812 GTS an gudanar da rikodin da ya gabata. Aiki yayi kama da bambance-bambancen rufaffiyar jiki kuma daidai da LaFerrari Aperta .

Assetto Fiorano

[gyara sashe | gyara masomin]

Assetto Fiorano fakitin gyaran tsere ne don SF90 Stradale ko Spider. Yana amfani da girgizar Multimatic da aka samo ta tsere da sassauƙan fiber carbon da aka saka a cikin ƙofofin ƙofa da ƙarƙashin jiki. Hakanan Assetto Fiorano yana amfani da tsarin sharar titanium mara nauyi da ƙafafun carbon. Waɗannan matakan sun tanadi 30 kg (66 lb) idan aka kwatanta da daidaitattun SF90 Stradale.

  1. Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named Ferrari.com