Garin Nioumamakana

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Garin Nioumamakana

Wuri
Map
 12°24′36″N 8°52′44″W / 12.41°N 8.879°W / 12.41; -8.879
Ƴantacciyar ƙasaMali
Region of Mali (en) FassaraKoulikoro Region (en) Fassara
Labarin ƙasa
Yawan fili 311 km²
Altitude (en) Fassara 481 m

Nioumamakana ko Niouma Makana ƙauye ne kuma gari a cikin Cercle na Kati a yankin Koulikoro a kudu maso yammacin Ƙasar Mali. Yana da Ƙungiya, Ƙungiyar ta ƙunshi fili mai faɗin murabba'in kilomita 311 kuma ta ƙunshi ƙauyuka 10.[1]

Alƙaluma[gyara sashe | gyara masomin]

A cikin ƙidayar shekarata 2009 tana da yawan jama'a 7,442.[2] Cibiyar gudanarwa ( shuga-lieu ) tana a ƙauyen Nioumamakana ne.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Communes de la Région de Koulikoro (PDF) (in French), Ministère de l’administration territoriale et des collectivités locales, République du Mali, archived from the original (PDF) on 2012-03-09CS1 maint: unrecognized language (link).
  2. Resultats Recensement Général de la Population et de l’Habitat 2009 (Région de Koulikoro) (PDF) (in French), République de Mali: Institut National de la Statistique, archived from the original (PDF) on 2011-07-22, retrieved 2023-01-05CS1 maint: unrecognized language (link).

Hanyoyin haɗin waje[gyara sashe | gyara masomin]