Giora Peli

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Giora Peli
Rayuwa
Haihuwa 21 ga Augusta, 1936
ƙasa Isra'ila
Mutuwa 2020
Sana'a
Sana'a chess player (en) Fassara da correspondence chess player (en) Fassara

Giora Peli (kuma Gyora Pilshchik ; 21 ga Agusta shekarar 1936 - Yuli 2020) ɗan wasan dara ne na Isra'ila.

Tarihin Rayuwa[gyara sashe | gyara masomin]

Daga rabin na biyu na shekarar 1950, Giora Peli na ɗaya daga cikin manyan ƴan wasan dara na Isra'ila. A cikin shekarar 1954, ya ci gasar Junior Chess na Isra'ila. A cikin shekarar 1957, Peli ya shiga karo na farko a gasar Chess ta Isra'ila kuma ya ƙare a matsayi na 6. A shekarar 1965, ya zo na 5 a wannan gasa, amma a shekarar 1974 ya zo a matsayi na 12.

Peli ya bugawa Isra'ila a gasar Chess Olympiad :

  • A cikin shekarar 1958, a farkon hukumar ajiya a 13th Chess Olympiad a Munich (+3, = 2, -2).

Peli ya buga wa Isra'ila wasa a Gasar Ƙwallon Ƙwallon Ƙwallon Ƙwallon Ƙasa ta Duniya:

  • A cikin shekarar 1959, a hukumar ta huɗu a gasar ƙwanƙwasa ta 6th World Student Team Chess Championship a Budapest (+5, = 2, -5),
  • A cikin shekarar 1962, a jirgi na uku a gasar ƙwanƙwasa ta 9th World Student Team Chess Championship a Mariaánské Lázně (+6, = 1, -3).

Tun daga shekarar 1980, an san Peli a matsayin ɗan wasan dara na wasiƙa . An ba shi lakabin ICCF na Babbar Jagoran Sadarwar Sadarwar Duniya (IM) a cikin 2001 da Babban Babban Jagora na Chess na Duniya (SIM) a 2002.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]

  • Giora Peli player details at ICCF
  • Giora Peli player profile and games at Chessgames.com
  • Giora Peli chess games at 365Chess.com