Grayson, Saskatchewan
Grayson, Saskatchewan | ||||
---|---|---|---|---|
| ||||
Wuri | ||||
| ||||
Ƴantacciyar ƙasa | Kanada | |||
Province of Canada (en) | Saskatchewan (en) | |||
Labarin ƙasa | ||||
Yawan fili | 1.87 km² |
Grayson ( yawan jama'a 2016 : 211 ) ƙauye ne a lardin Saskatchewan na Kanada a cikin Karamar Hukumar Grayson No. 184 da Sashen Ƙidaya Na 5 .
Tarihi
[gyara sashe | gyara masomin]An kirkiri Grayson azaman ƙauye a ranar 19 ga Afrilu, 1906. Grayson ya yi bikin cika shekaru 100 a shekara ta 2006.
Alkaluma
[gyara sashe | gyara masomin]A cikin ƙidayar yawan jama'a ta 2021 da Statistics Canada ta gudanar, Grayson yana da yawan jama'a 185 da ke zaune a cikin 98 daga cikin jimlar gidaje 112 masu zaman kansu, canjin yanayi. -12.3% daga yawan jama'arta na 2016 na 211 . Tare da yanki na ƙasa na 1.79 square kilometres (0.69 sq mi), tana da yawan yawan jama'a 103.4/km a cikin 2021.
A cikin ƙidayar yawan jama'a ta 2016, ƙauyen Grayson ya ƙididdige yawan jama'a 211 da ke zaune a cikin 101 daga cikin 117 jimlar gidaje masu zaman kansu, a 12.8% ya canza daga yawan 2011 na 184. Tare da yanki na ƙasa na 1.87 square kilometres (0.72 sq mi), tana da yawan yawan jama'a 112.8/km a cikin 2016.
Tattalin Arziki
[gyara sashe | gyara masomin]Kamar yawancin ƙananan al'ummomin Saskatchewan, an gina Grayson tare da hanyar jirgin ƙasa wanda babu shi. Ba ya da lif na hatsi, amma ƴan sana'o'i na musamman da kuma kusancinsa da Melville suna ba shi damar ci gaba, musamman shukar nama (tushen shahararren 'Grayson Sausage').
Har ila yau, Grayson ya mallaki gidan waya, kantin abinci/cafe na zamani, kantin kayan masarufi, masu aikin famfo, mashaya, makarantar firamare, ofisoshin ƙauye da Ƙauyen Municipality, sabis na kasuwanci da sabis na fasaha na kwamfuta. Akwai kuma gidan rawa, da wurin tsofaffi, da gidajen haya. Har zuwa 2017, lokacin da aka dakatar da Kamfanin Sufuri na Saskatchewan, yana da saukar da bas da ɗaukar hoto.
Duba kuma
[gyara sashe | gyara masomin]- Jerin al'ummomi a cikin Saskatchewan
- Ƙauyen Saskatchewan