Haƙƙin Ɗan Adam a Senegal

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Haƙƙin Ɗan Adam a Senegal
human rights by country or territory (en) Fassara
Bayanai
Ƙasa Senegal

Gaba ɗaya ana mutunta haƙƙin ɗan adam a Senegal fiye da kuma sauran ƙasashe na nahiyar, to amman kuma har yanzu kuma ana ba da rahoton cin zarafi akai-akai.

Tarihi[gyara sashe | gyara masomin]

An soke hukuncin kisa a shekara ta 2004.

Haƙƙin LGBT a Senegal[gyara sashe | gyara masomin]

Duba kuma[gyara sashe | gyara masomin]

Labarai masu alaƙa[gyara sashe | gyara masomin]

  • Daidaiton jinsi a Senegal
  • Media na Senegal
  • Jerin jaridu a Senegal
  • dokokin Senegal
  • Rikicin Casamance

Littafi Mai Tsarki[gyara sashe | gyara masomin]

  • (in German) Kafui Ayaba Sandra Afanou, Der Menschenrechtsschutz in drei ausgewählten frankophonen Staaten Afrikas : Togo, Senegal und Kamerun, Frankfurt-sur-le-Main, Berlin, Berne, Brussels, New York, Oxford and Vienna, Lang, 2005, 228 p. (after a thesis at the University of Heidelberg, 2002)  
  • (in English) James T. Lawrence (editor), Human rights in Africa Hauppauge, N.Y., Nova Science, 2004, 252 p.  
  • (in French) Sidiki Kaba, Les droits de l'homme au Sénégal, Collection Xaam saa yoon, 1997, 547 p.
  • (in French) Comité interministériel chargé des droits de l'homme, Le Sénégal face aux allégations de violation des droits de l'homme, 1996, 26 p.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]