Jump to content

Hachim Ndiaye

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Hachim Ndiaye
Rayuwa
Haihuwa 28 Oktoba 1963 (60 shekaru)
ƙasa Senegal
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a Dan wasan tsalle-tsalle
Athletics
Sport disciplines 400 metres (en) Fassara
Records
Specialty Criterion Data M
Personal marks
Specialty Place Data M
 
Nauyi 82 kg
Tsayi 189 cm

Hachim Ndiaye (an haife shi a ranar ashirin da takwas 28 ga watan Oktoba, shekarar alif dubu ɗaya da ɗari tara da sittin da ukku 1963) ɗan wasan tseren Senegal mai ritaya ne wanda ya ƙware a cikin tseren mita ɗari huɗu 400.

An san shi da kammalawa a matsayi na huɗu a tseren mita huɗu sau ɗari huɗu 4×400 a wasannin Olympics na shekarar alif dubu ɗaya da ɗari tara da casa'in da shida 1996, tare da Moustapha Diarra, Aboubakry Dia da Ibou Faye.[1] Tawagar ta yi gudu a rikodin Senegal.

Kowane mutum ya ci lambar tagulla a Gasar Cin Kofin Afirka na alif dubu ɗaya da ɗari tara da tamanin da tara 1989, [2] lambar tagulla a Jeux de la Francophonie na shekarar alif dubu ɗaya da ɗari tara da tamanin da tara1989, da lambobin azurfa a shekarun alif dubu ɗaya da ɗari tara da casa'in da huɗu 1994 da shekarar alif dubu ɗaya da ɗari tara da casa'in da bakwai 1997 Jeux de la Francophonie.[3] Ya yi takara a gasar cin kofin duniya a shekarun alif ɗubu ɗaya da ɗari tara da casa'in da biyar 1995 da shekarar alif dubu ɗaya da ɗari tara da casa'in da bakwai 1997 ba tare da ya kai wasan ƙarshe ba. [4]

Mafi kyawun lokacinsa shine arba'in da biyar da digo arba'in da huɗu 45.44 seconds a shekarar alif dubu ɗaya da ɗari tara da casa'in da huɗu (1994).[5]

  1. "Senegal Athletics at the 1996 Moskva Summer Games" . Sports-Reference.com. Archived from the original on 17 April 2020. Retrieved 23 May 2014.
  2. "African Championships" . GBR Athletics . Athletics Weekly. Retrieved 23 May 2014.
  3. "Francophone Games" . GBR Athletics. Athletics Weekly. Retrieved 23 May 2014.
  4. Hachim Ndiaye at World Athletics
  5. "Hachim N'Diaye" . Sports-Reference.com. Archived from the original on 18 April 2020. Retrieved 23 May 2014.