Harshen Kurame na Larabci na Levantine

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Harshen Kurame na Larabci na Levantine
sign language (en) Fassara da modern language (en) Fassara
Bayanai
Ƙaramin ɓangare na Arab sign-language family (en) Fassara

Harshen Alamar Larabci Levantine shine yaren kurame da masu magana da shi a yankin da ake kira Bilad al-Sham ko Levant, wanda ya ƙunshi Jordan, Palestine, Syria, da Lebanon . Ko da yake akwai bambance-bambance masu yawa a cikin ƙamus a tsakanin jihohin huɗu, wannan bai wuce bambance-bambancen yanki a cikin jihohin ba. Sannan kuma Nahawu ya kasance iri ɗaya kuma fahimtar juna yana da girma, kuma yana nuni da cewa yarukan harshe ɗaya ne. [1]

Yaren yawanci yana tafiya da sunan ƙasar, kamar haka:

  • Jordan SL: لغة الإشارة الأردنية</link> , Lughat il-Ishārah il-Urduniyyah (LIU)
  • Lebanon SL: لغة الإشارات اللبنانية</link> , Lughat al-Ishārāt al-Lubnāniyyah (LIL)
  • Falasdinawa SL: لغة الاشارات الفلسطينية</link> , Lughat al-Ishārāt al-Filisṭīniyyah (LIF)
  • Siriya SL: لغة الإشارة السورية</link> , Lughat il-Ishārah il-Sūriyyah (LIS)

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Hendriks 2008.

Littafi Mai Tsarki[gyara sashe | gyara masomin]

  •  
  • Empty citation (help)