Helen Ganser
Helen Ganser | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | 1891 |
ƙasa | Tarayyar Amurka |
Mutuwa | 1990 |
Karatu | |
Makaranta | Drexel University (en) |
Sana'a | |
Sana'a | librarian (en) |
Helen Alice Ganser (1891 – 1990) Ma'aikaciyar ɗakin karatu ce Ba'amurkiya. Ta zama ma'aikaciyar ɗakin karatu ta farko a Makarantar Al'ada ta Jihar Millersville a Millersville, Pennsylvania (yanzu Jami'ar Millersville ta Pennsylvania ) a cikin 1911. Ita ce kawai ƙwararriyar ɗakin karatu na cibiyar har zuwa 1921.
Sana'a
[gyara sashe | gyara masomin]Bayan kammala horar da ita a matsayin ma'aikacin laburare a Drexel Institute of Art, Science and Industry,Ganser ta sadaukar da dukan aikinta ga ɗakin karatu na Kwalejin Malamai na Jihar Millersville da kuma dalilin karatun ɗakin karatu.An yaba mata da fara shirin kimiyyar ɗakin karatu a Millersville a cikin 1921.
Ganser memba ce na Ƙungiyar Laburare ta Amurka.Ranar 27 ga Nuwamba, 1933, an zabi Helen Ganser don zama memba a kwamitin haɗin gwiwa na Ƙungiyar Ƙwararrun Amirka da Ƙungiyar Ƙwararrun na makaranta da kuma malaman ɗakin karatu.[1]
Ta yi ritaya a shekarar 1952.A cikin 1966, Kwalejin Jihar Millersville ta rushe "Tsohon Main" mai tarihi kuma ta maye gurbinsa da ɗakin karatu na Helen A. Ganser mai hawa 11 na zamani a 1968.[2]
Abubuwan da ke cikin Archives and Special Collections Library of Vassar College lura da mahimmancin bude ɗakin karatu na Helen A. Ganser ciki har da abubuwan da suka shafi sadaukar da ɗakin karatu na Helen Ganser wanda Louise Seaman Bechtel, mashahuriyar marubuciyar littattafan yara kuma tsohowar mawallafiya kuma shugaban Sashen Littafin Yara na Kamfanin Macmillan, ta halarta. Takardun sirri na Louise Seaman Bechtel da ke ƙunshe a cikin ɗakunan ajiya sun haɗa da abubuwa da yawa na wasiƙa da hotunan Ms. Ganser.
Ana rade-radin cewa fatalwar Ganser ta mamaye baranda na bene na 4 na dakin karatu mai suna don girmama ta.
A lokacin bazara na 2011, ɗakin karatu na Helen A.Ganser a Jami'ar Millersville ya rufe na ɗan lokaci don yin gyare-gyare. An sake buɗe ɗakin karatu a watan Agustan 2013, bayan da aka gyara dala miliyan 25.An canza wa ɗakin karatu suna Francine G. McNairy Library da Dandalin Koyo a Ganser Hall.