Jump to content

Ho Ying Fun

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ho Ying Fun
Rayuwa
Haihuwa British Hong Kong (en) Fassara, 1921
ƙasa British Hong Kong (en) Fassara
Taiwan
Republic of China (en) Fassara
Mutuwa 2002
Karatu
Makaranta La Salle College (en) Fassara
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Kitchee SC (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka

Ho Ying Fun (1921 – 21 Oktoba 2012)[1] ƙwararren ɗan ƙwallon ƙafa ne kuma manajan ƙwallon ƙafa.[2] An haife shi a Hong Kong, ya wakilci Jamhuriyar Sin a gasar Olympics ta 1948 [3][4] da Jamhuriyar China (Taiwan) a 1954, 1958 Wasannin Asiya, da 1956 da 1960 AFC Cup na Asiya .[5] Ho kuma ya wakilci Hong Kong League XI a gasar Merdeka, gasar sada zumunci a 1957.[1][6]

Jamhuriyar China

Bayan ya yi ritaya, ya horar da Jamhuriyar China (Taiwan) a 1966 Pestabola Merdeka.  Ya kuma horar da Laos da Hong Kong.

  • Lambar Zinare ta Wasannin Asiya : 1954, 1958
  1. 1.0 1.1 "足壇名宿何應芬辭世". Wen Wei Po (in Chinese). 25 October 2002. Archived from the original on 9 September 2017. Retrieved 9 September 2017.CS1 maint: unrecognized language (link)
  2. "Ho Ying Fun". Olympedia. Retrieved 17 October 2021.
  3. "Chinese Olympic team 1948".
  4. "Olympians in soccer side". The Sydney Morning Herald. archive of National Library of Australia. 14 July 1953. Retrieved 9 September 2017.
  5. 鄭, 夏英; 吳, 俊賢; 王, 宏義 (December 2006). "The Influence of Hong Kong South China Football Club to Taiwan's Football Development (1949–1970)" (PDF). 《人文與社會》學報 (in Chinese). I-Shou University. 1 (9th issue): 237–265. Archived from the original (PDF) on 2017-08-10. Retrieved 2017-09-09.CS1 maint: unrecognized language (link)
  6. "體育漫談". Samfuri:Ill (in Chinese). Vancouver. 28 September 1968. Retrieved 9 September 2017 – via archive of Simon Fraser University Library.CS1 maint: unrecognized language (link)