Hodgeville
Hodgeville | ||||
---|---|---|---|---|
| ||||
Wuri | ||||
| ||||
Ƴantacciyar ƙasa | Kanada | |||
Province of Canada (en) | Saskatchewan (en) | |||
Labarin ƙasa | ||||
Yawan fili | 1.35 km² | |||
Sun raba iyaka da |
Neidpath (en)
|
Hodgeville ( yawan jama'a 2016 : 172 ) ƙauye ne a lardin Saskatchewan na Kanada a cikin Karamar Hukumar Lawtonia Lamba 135 da Sashen Ƙidaya Na 7. Kauyen yana da kusan 34 km kudu da babbar hanyar Trans Canada, 97 km kudu maso gabas na Birnin Swift na yanzu .
Tarihi
[gyara sashe | gyara masomin]An haɗa Hodgeville azaman ƙauye ranar 22 ga Yuni, 1921.
Alkaluma
[gyara sashe | gyara masomin]A cikin ƙidayar yawan jama'a ta 2021 da Statistics Canada ta gudanar, Hodgeville yana da yawan jama'a 147 da ke zaune a cikin 66 daga cikin jimlar gidaje 87 masu zaman kansu, canjin yanayi. -14.5% daga yawanta na 2016 na 172. Tare da yanki na ƙasa na 1.24 square kilometres (0.48 sq mi), tana da yawan yawan jama'a 118.5/km a cikin 2021.
A cikin ƙidayar yawan jama'a ta 2016, ƙauyen Hodgeville ya ƙididdige yawan jama'a 172 da ke zaune a cikin 75 daga cikin 97 jimlar gidaje masu zaman kansu, a 0% ya canza daga yawan 2011 na 172. Tare da filin ƙasa na 1.35 square kilometres (0.52 sq mi), tana da yawan yawan jama'a 127.4/km a cikin 2016.
Tattalin Arziki
[gyara sashe | gyara masomin]Tushen tattalin arzikin Hodgeville shine galibin ayyukan noma da alaƙa.
Ilimi
[gyara sashe | gyara masomin]Makarantar Hodgeville tana cikin al'umma. Kafin 2002, akwai makarantar firamare da sakandare. An gyara makarantar firamare sannan makarantar sakandare ta koma ginin makarantar firamare.
Fitattun mutane
[gyara sashe | gyara masomin]Tutar lardin Saskatchewan asalinta anan ne, ta wani mutum mai suna Anthony Drake, malamin makaranta daga Hodgeville a 1969. Gidan kayan tarihi na Heritage yana nuna tuta, Jajayen Yamma a kan filin kore da zinariya, tare da labarin Anthony.
Marubucin waƙar "Akwai Bluebird akan Windowsill na" shine Elizabeth (née Huber) Clarke. Ta zauna kusa da Hodgeville, ta zama ma'aikaciyar jinya, kuma ta auri Dr. Clarke a Hodgeville. Bayan sun koma Vancouver, ta yi jinya a asibitin yara. Yayin da take can, ta yi wannan waƙa don rera wa ƙananan majinyata. "There's a Bluebird on my Windowsill" March of Dimes ne ya dauko shi kuma yayi amfani da shi azaman waƙarsu. Elizabeth ta karɓi sarauta daga waƙar kuma ta ba da su ga Asibitin Yara. Labarinta yana ɗaya daga cikin waɗanda aka nuna cikin fahariya a cikin Gidan Tarihi na Heritage a Hodgeville.
Duba kuma
[gyara sashe | gyara masomin]- Jerin al'ummomi a cikin Saskatchewan
- Ƙauyen Saskatchewan