Hyundai Elantra

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Hyundai Elantra
automobile model (en) Fassara
Bayanai
Ƙaramin ɓangare na compact car (en) Fassara
Mabiyi Hyundai Stellar (en) Fassara
Ta biyo baya Hyundai i30
Manufacturer (en) Fassara Hyundai Motor Company (en) Fassara
Brand (en) Fassara Hyundai (en) Fassara
Powered by (en) Fassara PSA XUD9 /Z (en) Fassara
Shafin yanar gizo hyundai.com… da hyundai.com…
2019_Hyundai_Avante_facelift_front
2019_Hyundai_Avante_facelift_front
2019_Hyundai_Avante_facelift_back
2019_Hyundai_Avante_facelift_back
20200907_Hyundai_AVANTE_N_Line_Front_Side
20200907_Hyundai_AVANTE_N_Line_Front_Side
Hyundai_Avante_N_CN7_N_Black_Monotone_(14)
Hyundai_Avante_N_CN7_N_Black_Monotone_(14)
Hyundai_Avante_N_CN7_N_Black_Monotone_(19)
Hyundai_Avante_N_CN7_N_Black_Monotone_(19)

Hyundai Elantra, kuma aka sani da Hyundai Avante ( Korean </link> ), ƙaƙƙarfan mota ce da kamfanin kera na Koriya ta Kudu Hyundai ya kera tun 1990. An fara sayar da Elantra a matsayin Lantra a Ostiraliya da wasu kasuwannin Turai. A Ostiraliya, wannan ya faru ne saboda irin wannan samfurin Mitsubishi Magna Elante mai suna; Hakazalika, a wasu kasuwanni, ba a amfani da sunan Avante saboda kamanceceniya da sunan "Avant" na Audi, wanda ake amfani da shi don jigilar motocin tasha. An daidaita sunan a matsayin "Elantra" a duniya a 2001 (sai dai a Koriya ta Kudu da Singapore).

ƙarni na farko (J1; 1990)[gyara sashe | gyara masomin]

1995 Hyundai Lantra GLS (Portugal; gyaran fuska na biyu)

An ƙaddamar da shi a cikin Oktoba 1990, Elantra (codename J1 ) ya sami gyaran fuska na tsakiyar lokaci a cikin 1993.

An sayar da shi a Turai daga bazara na 1991. Ya maye gurbin ɗan ƙaramin girma a waje Stellar, kodayake ba a ba da wannan samfurin a kasuwanni da yawa ba. Elantra ya yi gasa da irin su Ford Sierra da Vauxhall Cavalier / Opel Vectra, amma a farashi mai rahusa.

An yi amfani da Elantra ta hanyar Mitsubishi -tsara 1.6 (1595 cc) madaidaiciya-hudu . Wannan DOHC 16-bawul 1.6 Rahoton da aka ƙayyade na 113 PS (83 kW) a 6000 rpm kuma zai iya tura Elantra zuwa 60 miles per hour (97 km/h) da 9.5 seconds. Mile kwata (0.4 km) gudu ya ɗauki 17.1 seconds kuma ya samar da 80 miles per hour (130 km/h) . Babban gudun shine 187 km/h (116 mph) . Elantra ya samu 22 miles per US gallon (11 L/100 km) a cikin zagayowar birni. Farawa a cikin 1993 Mitsubishi-tsara 1.8 (1836 cc) Akwai zaɓi na layi-hudu; wannan rukunin yana samar da 135 PS (99 kW) a 6000 rpm kuma ya maye gurbin twin-cam 1.6 a cikin kasuwar gida.

Gyaran fuska[gyara sashe | gyara masomin]

An sabunta motar a cikin 1992 don kasuwar Turai, tana ƙara tambarin Hyundai na yanzu a cikin grille, kodayake samfuran Arewacin Amurka sun riƙe kamannin shekarar da ta gabata. A 1993, an sake sabunta motar. Na uku (na biyu a Arewacin Amurka) da gyaran fuska na ƙarshe na wannan ƙarni ya faru a cikin 1994 don duka gaba da baya.[ana buƙatar hujja]</link>Motar na ABS, jakunkunan iska na gaba, fitilun hazo, madubi masu sarrafa ƙarfi, da ƙafafu bakwai masu magana da zaɓin zaɓi.

Tsakanin 1995 zuwa 1998, an samar da Elantra na farko kuma an sayar da shi ga kasuwar Indonesiya a matsayin Bimantara Nenggala, yana samuwa ne kawai a can tare da 1.6. L injin.

Zamani na biyu (J2/RD; 1995)[gyara sashe | gyara masomin]

Cikin gida

An ƙaddamar da shi a cikin 1995, an ba da ƙarni na biyu (codename RD ko J2 ) azaman sedan da wagon tasha. An sayar da shi a kasuwar Koriya ta Kudu a matsayin "Hyundai Avante" a sigar sedan da kuma "Avante Touring" a cikin salon jikin wagon. Wasu kasuwannin fitar da kayayyaki irin su Ostiraliya da Turai sun karɓi jerin a matsayin "Hyundai Lantra" kamar yadda ƙarni na farko. An bai wa kekunan kasuwar Australiya sunan "Lantra Sportswagon".

A cikin Turai, samfuran sedan na 1996 zuwa 1997 sun ɗauki grille na ƙarfe na Mercury na azurfa, yayin da keken ke ɗauke da gasa na gaba.[ana buƙatar hujja]</link>

A lokacin shigarwa, 1.5 L Alpha SOHC ( 61 kilowatts (82 hp) ) injin layi-hudu da 1.8 L Beta DOHC ( 95 kilowatts (127 hp) ) man fetur I4 an samu a cikin gida. Bayan haka, 1.5 L ƙonawa ( 66 kilowatts (89 hp) ) an ƙara injin petur bisa injin Alpha DOHC. Sigar Philippine, da kuma a wasu kasuwannin Turai, tana da 1.6 L (1599 cc) Beta, DOHC ( G4GR ) wanda ya samar ( 86 kilowatts (115 hp) ) (a wasu kasuwannin Turai 66 kilowatts (89 hp) ).[ana buƙatar hujja]</link>

Gyaran fuska[gyara sashe | gyara masomin]

Sabbin grilles sun isa a cikin 1998 don shekarar ƙirar 1999. Lantra a Turai ya haɗu zuwa ƙirar ƙarshen gaba ɗaya, na sedan da wagon. Samfurin ya karɓi lambobin ƙirar "RD2" ko "J3". PSA-gina 1.9 An kuma ƙara zaɓin dizal ɗin da ake so a zahiri don wasu kasuwannin Turai, yana samar da 68 metric horsepower (50 kW) .Wani sabon 2.0 L injin zaɓi ya zama samuwa. A Ostiraliya, ƙirar GLS haɓakawa ne akan ƙirar GL kuma tana ba da 2.0 L engine, velor datsa, kujerun tufafi masu laushi, da ƙafafun gami. GLS tana da mariƙin faranti na baya mai launin jiki da madubin kallon gefen waje.