Jump to content

Ibrahim Mandefu

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ibrahim Mandefu
Rayuwa
Haihuwa 24 ga Janairu, 2001 (23 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa

Ibrahim Ahmed Mandefu (an haife shi a ranar 24 ga watan Janairun shekara ta 2001) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne wanda ke taka leda a matsayin mai gaba ga Guingamp B. An haife shi ne a ƙasar Faransa, matashi ne na ƙasar Senegal .

Ayyukan kulob ɗin

[gyara sashe | gyara masomin]

Mandefu ya koma Lille a shekarar 2019 daga Lens kafin ya sanya hannu kan kwangilar sana'arsa ta farko tare da Amiens a shekarar 2021.[1] A ranar 30 ga Afrilun shekara ta 2022, ya fara buga wasan farko a ƙungiyar Ligue 2, inda ya buga cikakken wasan a 1-1 draw tare da Grenoble.[2] A watan Satumbar shekara ta 2022, ya shiga CFR Cluj kuma an fara sanya shi a tawagar su ta biyu.[3] A watan Yulin shekara ta 2023, ya shiga ƙungiyar B ta Guingamp ta Faransa.[4]

Ayyukan ƙasa da ƙasa

[gyara sashe | gyara masomin]

Mandefu ya cancanci buga wa ƙungiyoyin Senegal, DR Congo da ƙasar Faransa wasa.[5]

A shekara ta 2022, ya amsa kiran ƙungiyar Senegal U23 squad.[6] He appeared twice against Morocco U23, scoring in both matches.[7] In June 2023, he was called up to Mediterranean Team for the 2023 Maurice Revello Tournament.[8]

  1. "Ibrahim Mandefu (ex-LOSC) signe à l'Amiens SC". lepetitlillois.com (in French). 12 October 2021. Retrieved 8 June 2023.CS1 maint: unrecognized language (link)
  2. "GRENOBLE FOOT 38 VS. AMIENS SC 1 - 1". soccerway.com. 30 April 2022. Retrieved 8 June 2023.
  3. "Ibrahim Mandefu (ex-LOSC) signe au CFR Cluj". lepetitlillois.com (in French). 12 September 2022. Retrieved 8 June 2023.CS1 maint: unrecognized language (link)
  4. "Ibrahim Mandefu (ex-LOSC) joins the Guingamp reserve". lepetitlillois.com (in French). 13 July 2023. Retrieved 21 August 2023.CS1 maint: unrecognized language (link)
  5. https://footsenegal.com/portrait-a-la-decouverte-dibrahim-mandefu-jeune-promesse-de-la-selection-u20/[permanent dead link]
  6. @Fsfofficielle (11 September 2022). "Liste des joueurs U23 convoqués pour la fenêtre FIFA" (Tweet). Retrieved 8 June 2023 – via Twitter.
  7. "Amical U23 : le Sénégal bat une nouvelle fois le Maroc". intelligences.info (in French). 26 September 2022. Archived from the original on 10 December 2022. Retrieved 8 June 2023.CS1 maint: unrecognized language (link)
  8. "MEDITERRANEAN TEAM SQUAD FOR THE 2023 MAURICE REVELLO TOURNAMENT". tournoimauricerevello.com. 4 June 2023. Retrieved 8 June 2023.

Hanyoyin Haɗin waje

[gyara sashe | gyara masomin]