Ilyas Abbadi

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ilyas Abbadi
Rayuwa
Haihuwa Médéa (en) Fassara, 21 Oktoba 1992 (31 shekaru)
ƙasa Aljeriya
Karatu
Harsuna Larabci
Sana'a
Sana'a boxer (en) Fassara
Nauyi 75 kg
Tsayi 175 cm

Ilyas Abbadi (an haife shi ranar 21 ga watan Oktoban 1992) ƙwararren ɗan dambe ne na Aljeriya. [1] A matsayinsa na mai son, ya fafata a gasar ajin welterweight na maza a gasar Olympics ta lokacin zafi ta 2012, amma ɗan ƙasar Burtaniya Fred Evans ya sha kaye a zagayen farko. A gasar Olympics ta bazara ta 2016 a Rio de Janeiro, ya fafata ne a ɓangaren matsakaicin nauyi na maza. Ya sha kaye a zagaye na biyu a hannun Zhanibek Alimkhanuly na Kazakhstan.

Haka kuma Abbadi ya ci lambar yabo ta azurfa a gasar cin kofin Afrika ta shekarar 2011 da kuma gasar Larabawa ta 2011.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Ilyas Abbadi". London 2012. The London Organising Committee of the Olympic Games and Paralympic Games Limited. Archived from the original on 18 August 2012. Retrieved 12 September 2012.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]