Jump to content

Injiniyoyi

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
injiniya
sana'a da position (en) Fassara
Bayanai
Ƙaramin ɓangare na worker (en) Fassara
Field of this occupation (en) Fassara Injinia.
Has characteristic (en) Fassara specialist degree (en) Fassara
Abu mai amfani kayayyaki
Nada jerin lists of engineers (en) Fassara

Injiniyoyin injiniya, A matsayin masu aikin injiniya, ƙwararrun ƙwararrun ne waɗanda ke ƙirƙira, tantancewa, ginawa da gwajin injin, tsarin hadaddun tsarin, na'urori da kayan aiki don cika manufofin aiki da buƙatu yayin la’akari da iyakokin da aka sanya ta hanyar amfani, tsari, aminci da farashi. Kalmar injiniya ta samo asali ne daga kalmomin Latin ingeniare da ingenium.

Injiniyan ƙwararru ya ƙware ta hanyar iliminsa na asali da horo don amfani da hanyar kimiyya da hangen nesa don bincike da magance matsalolin injiniya. Shi / ita yana iya ɗaukar nauyin kansa don haɓakawa da aikace-aikacen kimiyyar injiniya da ilimin, musamman a cikin bincike, ƙira, gini, masana'antu, kulawa, gudanarwa da kuma ilimin injiniyan. Ayyukansa/ta galibin hankali ne kuma daban-daban ba na tunani na yau da kullun ko na zahiri ba. Yana buƙatar yin amfani da tunani na asali da hukunci da ikon kula da aikin fasaha da gudanarwa na wasu. Iliminsa/ta zai kasance kamar sanya shi/ta iya kusanci da ci gaba da ci gaba a reshensa na kimiyyar injiniya ta hanyar tuntuɓar sabbin ayyukan da aka buga a duniya baki ɗaya, haɗa irin waɗannan bayanai da amfani da su kai tsaye. Don haka an sanya shi / ta a matsayin don ba da gudummawa ga ci gaban kimiyyar injiniya ko aikace-aikacen sa. Iliminsa da horarwa za su kasance ta yadda zai sami cikakkiyar fahimtar ilimin injiniya gabaɗaya tare da cikakken fahimtar abubuwan musamman na reshensa. A lokacin da ya dace zai iya ba da shawarwarin fasaha na fasaha da kuma ɗaukar alhakin jagorancin muhimman ayyuka a reshensa.

https://books.google.com.ng/books?id=BFnACQAAQBAJ&pg=PA170&redir_esc=y