Isma'il Yakubu
Isma'il Yakubu | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | 1993 (30/31 shekaru) |
Sana'a | |
Sana'a | taekwondo athlete (en) |
Ismael Yacouba Garba (an haife shi ranar 27 ga watan Afrilu 1993) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Nijar.
A shekarar 2017, ya fafata a gasar ajin fuka-fukin maza a gasar ƙwallon Taekwondo ta duniya da aka gudanar a Muju, Koriya ta Kudu.[1] A gasar Taekwondo ta Afirka ta 2018 da aka gudanar a Agadir na ƙasar Morocco, ya lashe lambar azurfa a gasar tseren kilo 68 na maza.[2][3]
A shekarar 2019, ya fafata a gasar ajin fuka-fukin maza a gasar ƙwallon Taekwondo ta duniya da aka gudanar a Manchester, United Kingdom.[4] A wannan shekarar ne ya wakilci ƙasar Nijar a gasar cin kofin nahiyar Afirka da aka gudanar a birnin Rabat na ƙasar Morocco a shekarar 2019, kuma ya samu lambar zinare a gasar tseren kilo 68 na maza.[5] A wasan ƙarshe dai ya doke Abdelrahman Wael na Masar.
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ http://www.taekwondo-oezer.de/wp-content/uploads/Turniere/20170624-30-WM-Senioren-2017-Poollisten.pdf
- ↑ https://www.insidethegames.biz/articles/1063289/olympic-gold-medallist-cisse-suffers-final-defeat-at-african-taekwondo-championships
- ↑ http://www.taekwondodata.com/resultlist_display.html?tnid=772&cid=senior
- ↑ http://www.worldtaekwondo.org/wp-content/uploads/2019/05/Results-%E2%80%93-Day-5-%E2%80%93-Manchester-2019-WTC.pdf
- ↑ https://web.archive.org/web/20190824044029/https://www.ma-regonline.com/results/1381/RESULTS%20DAY%203%20-%2012TH%20ALL%20AFRICAN%20GAMES%20-%20G4.pdf