Jump to content

Ivan Lumanyika

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ivan Lumanyika
Rayuwa
Haihuwa 28 ga Yuni, 1992 (32 shekaru)
ƙasa Uganda
Karatu
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a basketball player (en) Fassara
Itinerary
Ƙungiyoyi Shekaru Pos Nbr
 
Muƙami ko ƙwarewa center (en) Fassara

Ivan Lumanyika Jumba (an haife shi a watan Yuni 28, 1992) ɗan wasan ƙwallon kwando ƙwararren ɗan ƙasar Uganda ne wanda na City Oilers . [1]

Ayyukan kasa da kasa

[gyara sashe | gyara masomin]

Lumanyika ya wakilci Uganda a gasar kasa da kasa. Ya taimaka wa ƙungiyar ta bayyana a cikin AfroBasket na farko, wanda ya jagoranci su bayan zagayen cancantar. Tare da abokin wasansa Henry Malinga, ya jagoranci Uganda zuwa nasara 85–74 akan Somalia a ranar 21 ga Satumba, 2014. [2] A karawar da suka yi da Kenya, ya sanya maki 15 da sake dawowa 11. [3] A ranar 6 ga Yuli, 2015, an nada shi cikin tawagar farko na mutum 20 don AfroBasket 2015 . [4]

Lumanyika na hannun hagu . [5]

  1. "Uganda National Basketball Teams Named Ahead of FIBA Africa Zone 5 Seniors Qualifiers". BigEye.ug. Retrieved 30 July 2015.
  2. "Lumanyika elevates to new level, Egypt wait". Daily Monitor. Archived from the original on 4 March 2016. Retrieved 30 July 2015.
  3. "AfroBasket 2015 - Team Profile: Uganda". FIBA. Archived from the original on August 9, 2015. Retrieved 30 July 2015.
  4. "Debutants Uganda name 20-player preliminary squad for AfroBasket 2015". FIBA. Archived from the original on August 9, 2015. Retrieved 30 July 2015.
  5. "Basketball: Lumanyika guides Uganda past Kenyans". NewVision.co.ug. Retrieved 30 July 2015.