Jalisco New Generation Cartel

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Jalisco New Generation Cartel
Mexican cartel (en) Fassara
Bayanai
Farawa 2009
Suna saboda Jalisco (en) Fassara
Wanda ya samar Nemesio Oseguera Cervantes (en) Fassara
Ƙasa Mexico
Shafin yanar gizo cjng.org

The Jalisco New Generation Cartel[1] (Mutanen Espanya: Cártel de Jalisco Nueva Generación) ko CJNG, wanda aka fi sani da Los Mata Zetas, wata ƙungiyar laifuka ce ta Mexican da aka tsara a Jalisco wanda Nemesio ke jagoranta. Oseguera Cervantes ("El Mencho"), ɗaya daga cikin manyan mashahuran ƙwayoyi a duniya. An siffanta ƙungiyar ta hanyar amfani da wuce gona da iri na tashin hankali da yaƙin neman zaɓe na dangantakar jama'a. Kodayake CJNG an san shi musamman don rarrabuwa zuwa nau'ikan ɓangarorin laifuka daban-daban, fataucin miyagun ƙwayoyi (musamman cocaine da methamphetamine) ya kasance aikinsa mafi fa'ida. Hakanan an lura da ƙungiyar ta hanyar cin zarafin wasu daga cikin waɗanda abin ya shafa, wani lokacin yayin horar da sabbin sicarios ko membobin ƙungiyar, da kuma yin amfani da jirage marasa matuƙa da gurneti masu harba roka don kai wa abokan gabanta hari.[2][3][4][5][6]

Nazari[gyara sashe | gyara masomin]

  1. https://web.archive.org/web/20180917144858/http://www.zocalo.com.mx/new_site/articulo/diversifica-mencho-mercado-del-narco-1391193491
  2. https://cfr.org/global-conflict-tracker/conflict/criminal-violence-mexico
  3. https://web.archive.org/web/20120311225904/http://mexico.cnn.com/nacional/2012/03/11/el-presidente-felicita-al-ejercito-por-captura-de-un-capo-en-jalisco
  4. https://web.archive.org/web/20120310222720/http://mexico.cnn.com/nacional/2012/03/10/erick-valencia-el-detenido-que-causo-los-bloqueos-en-guadalajara
  5. https://web.archive.org/web/20150226113346/http://www.zocalo.com.mx/seccion/articulo/diversifica-mencho-mercado-del-narco-1391193491
  6. https://web.archive.org/web/20120408044323/http://www.blogdelnarco.com/2011/09/en-veracruz-tiran-a-40-ejecutados-en-narcomantas-senalan-que-muertos-son-de-los-zetas/
Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.