Jump to content

Jansen, Saskatchewan

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Jansen, Saskatchewan

Wuri
Map
 51°46′59″N 104°43′01″W / 51.783°N 104.717°W / 51.783; -104.717
Ƴantacciyar ƙasaKanada
Province of Canada (en) FassaraSaskatchewan (en) Fassara
Labarin ƙasa
Yawan fili 0.85 km²
Sun raba iyaka da
Lanigan (en) Fassara
Wasu abun

Yanar gizo jansen.ca

Jansen ( Yawan jama'a 2016 : 96 ) ƙauye ne a lardin Saskatchewan na ƙasar Kanada a cikin Karamar Hukumar Prairie Rose No. 309 da Sashen ƙidayar jama'a mai lamba 10 . Kauyen yana kan babbar hanyar 16 150 km gabas da Birnin Saskatoon. Jansen gida ne ga Cocin Sihiyona Lutheran. Tana da Gidan Al'umma da Complex Recreation na bazara da kuma filin wasan kwando mai fil biyar. Laburaren Buckaway na CM shine ɗakin karatu na jama'a na Jansen.

Jansen yana da ƙwararrun Kinsmen da kulab ɗin Kinette. Suna karbar bakuncin liyafar al'umma na shekara biyu da ake kira steak frys kuma suna bikin Ranar Kanada tare da babban taron.

Jansen an haɗa shi azaman ƙauye a ranar 19 ga Oktoba, 1908. Jansen an naɗa shi don mai kula da Nebraska Peter Jansen.

  A cikin kididdigar yawan jama'a ta shekarar 2021 da Statistics Canada ta gudanar, Jansen yana da yawan jama'a 111 da ke zaune a cikin 57 daga cikin 71 na gidaje masu zaman kansu, canjin yanayi. 15.6% daga yawan jama'arta na 2016 na 96 . Tare da yanki na ƙasa na 0.87 square kilometres (0.34 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 127.6/km a cikin 2021.

A cikin ƙidayar yawan jama'a ta 2016, ƙauyen Jansen ya ƙididdige yawan jama'a 96 da ke zaune a cikin 56 daga cikin 68 duka gidajen masu zaman kansu, a -31.3% ya canza daga yawan 2011 na 126 . Tare da filin ƙasa na 0.85 square kilometres (0.33 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 112.9/km a cikin 2016.

Ana jigilar yara zuwa Lanigan da ke kusa don makarantar firamare da sakandare .

Fitattun mutane

[gyara sashe | gyara masomin]

'Yan wasan Hockey Brian Propp, Ken Schinkel, Byron Briske, da Shannon Briske duk sun rayu a nan tun suna yara. Mawallafi kuma Mawaki CM Buckaway, wanda ake kiran ɗakin karatu na gida, ya zauna a Jansen.

  • Jerin al'ummomi a cikin Saskatchewan
  • Ƙauyen Saskatchewan

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]