Johanna Rasmussen

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Johanna Rasmussen
Rayuwa
Haihuwa Nykøbing Falster (en) Fassara, 2 ga Yuli, 1983 (40 shekaru)
ƙasa Kingdom of Denmark (en) Fassara
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa da chess player (en) Fassara
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Fortuna Hjørring (en) Fassara2002-2008
  Denmark women's national football team (en) Fassara2002-
Umeå IK (en) Fassara2008-20094217
Atlanta Beat (en) Fassara2010-2010194
magicJack (en) Fassaraga Janairu, 2011-ga Yuni, 201181
Kristianstads DFF (en) Fassaraga Yuli, 2011-2016
Linköpings FC (en) Fassara2017-
 
Muƙami ko ƙwarewa wing half (en) Fassara
Lamban wasa 13
Tsayi 167 cm

Johanna Maria Baltensperger Rasmussen (an haife ta a ranar 2 ga watan Yulin shekara ta 1983) tsohuwar ƴr wasan ƙwallon ƙafa ce ta ƙasar Denmark wacce ta buga wa Linköpings FC wasa ta ƙarshe a Damallsvenskan da ƙungiyar ƙwallon mata ta ƙasar Denmark . Ta taka leda a matsayin mai gaba kuma ta sa rigar lamba 13 ga Denmark.

Ayyukan kulob ɗin[gyara sashe | gyara masomin]

A watan Fabrairun Shekarar 2002 an ruwaito Rasmussen ya shiga Jami'ar Texas Tech a kan tallafin ƙwallon ƙafa. [1] Maimakon haka ta koma Fortuna Hjørring a lokacin rani na shekara ta 2002.

Rasmussen ta wakilci Fortuna Hjørring a duka ƙafafuwan biyu na gasar cin kofin mata ta UEFA ta shekarar 2003, wanda aka ci Umeå IK na ƙasar Sweden 1-7. Bayan wasanni 125 a Fortuna, Rasmussen ya sanya hannu kan kwangila tare da Umeå IK a gaban kakar shekarar 2008 ta Sweden. [2]

A shekara ta 2010 Rasmussen ta bi abokan aikin Umeå Ramona Bachmann da Mami Yamaguchi zuwa gasar ƙwallon ƙafa ta mata ta Amurka (WPS), suna wasa a kakar shekara ta 2010 tare da Atlanta Beat wanda ta gama ƙarshe. Ta fara kamfen ɗin da ya biyo baya tare da MagicJack, amma bayan da ta zira kwallaye sau ɗaya a cikin bayyanar takwas ta tattauna sakin ta daga kwangilarta don komawa Turai.

Ta sanya hannu tare da Kristianstads DFF a watan Agustan shekara ta 2011.[3] Rasmussen ya koma Linköpings FC a gaban kakar Shekarar 2017, amma ta sami mummunar rauni a gwiwa jim kaɗan bayan haka.

Ayyukan ƙasa da ƙasa[gyara sashe | gyara masomin]

Tare da Denmark a cikin shekara ta 2014

Rasmussen ta fara buga wasan farko na ƙasa da ƙasa a watan Oktoba na shekara ta 2002, a wasan da aka yi da ƙasar Jamus 2-0 a Ulm . Ta ci gaba da taka leda a gasar cin kofin mata ta UEFA ta shekarar 2005 a Arewa maso Yammacin Ingila, gasar cin kofin duniya ta mata ta FIFA ta shekarar 2007 a China da kuma gasar cin kofin mata ta UEFA a shekarar 2009 a Finland.[4] Rasmussen ta lashe kofin ta na 100 a Denmark a watan Maris na shekara ta 2013. [5]

An sanya mata suna a cikin tawagar kocin ƙasa Kenneth Heiner-Møller ta Denmark don UEFA Women's Euro 2013 . [6] A wasan farko na rukuni na Denmark da masu masaukin baƙi ƙasar Sweden Rasmussen ta fito a cikin wasan 1-1 draw.[7]

Rayuwa ta mutum[gyara sashe | gyara masomin]

Rasmussen ta kasance zakara a ƙwallon ƙafa tun yana yaro.[8]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Rasmussen Joins 2002 Soccer Signees". Texas Tech University. 14 February 2002. Archived from the original on 4 March 2016. Retrieved 14 July 2013.
  2. Saffer, Paul (29 September 2009). "Rasmussen up for Umeå campaign". UEFA.com. UEFA. Retrieved 14 July 2013.
  3. "Johanna Rasmussen klar för Kristianstad" (in Harshen Suwedan). Expressen. 3 August 2011. Retrieved 14 July 2013.
  4. "Johanna Rasmussen". UEFA.com. UEFA. Archived from the original on 14 July 2013. Retrieved 14 July 2013.
  5. Saffer, Paul (9 July 2013). "Rasmussen: Denmark ready to perform". uefa.com. UEFA. Retrieved 14 July 2013.
  6. Bruun, Peter (21 June 2013). "Upbeat Heiner-Møller confirms Denmark squad". uefa.com. UEFA. Retrieved 14 July 2013.
  7. Dutt, Sujay (11 July 2013). "Petersen's 'crazy' day for Denmark". uefa.com. UEFA. Retrieved 13 July 2013.
  8. Hentze Nielsen, Nathalie (14 July 2013). "Dagens EM-portræt: Skakspilleren, der blev topscorer" (in Danish). Footy.dk. Archived from the original on 14 July 2013. Retrieved 14 July 2013.

Hanyoyin Haɗin waje[gyara sashe | gyara masomin]

  • Johanna RasmussenFIFA competition record
  • Johanna RasmussenUEFA competition record
  • Johanna RasmussenBayanan ƙungiyar ƙasa aKungiyar Kwallon Kafa ta Denmark (a cikin Danish)
  • Johanna RasmussenBayanan ƙungiyar kulob din aSvFF (a cikin Yaren mutanen Sweden) (an adana shi)
  • Johanna Rasmussen at Soccerway