Jump to content

Jonathan Vandiar

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Jonathan Vandiar
Rayuwa
Haihuwa Paarl (en) Fassara, 25 ga Afirilu, 1990 (34 shekaru)
ƙasa Afirka ta kudu
Karatu
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a cricketer (en) Fassara


Jonathan David Vandiar, (an haife shi a ranar 25 ga watan Afrilun 1990), ɗan wasan kurket ne na Afirka ta Kudu wanda a halin yanzu yake bugawa ƙungiyar Cricket ta Titans. Ya buga wa Dolphins wasa tun lokacin kakar 2007, amma daga baya ya zaɓi canji zuwa Highveld Lions Cricket Team, wanda kuma ke wakiltar Afirka ta Kudu a matakin ƴan ƙasa da 19. yana cikin tawagar da ta kai wasan karshe na gasar cin kofin duniya na 'yan kasa da shekaru 19 a shekara ta 2008 da Indiya kuma shi ne na farko da ya zura kwallo a ragar Afirka ta Kudu a gasar.

Vandiar ya ci gaba da wakiltar Afirka ta Kudu A a wasu tafiye-tafiye zuwa ƙasashen waje kuma an zabe shi a cikin tawagar farko ta gasar cin kofin duniya ta Cricket. Royal Challengers Bangalore ne ya rattaba hannu kan shi don gasar Premier ta Indiya ta shekarar 2011 kafin ya koma Dolphins a shekarar 2012 sannan ya shiga Titans a shekarar 2016.[1][2][3]

A cikin watan Agustan 2017, an ba shi suna a cikin ƙungiyar Jo'burg Giants don farkon kakar T20 Global League . Koyaya, a cikin Oktoban 2017, Cricket Afirka ta Kudu da farko ta dage gasar har zuwa Nuwambar 2018, tare da soke ta ba da daɗewa ba.[4]


A cikin Yunin 2018, an naɗa shi a cikin ƙungiyar don ƙungiyar Titans don lokacin 2018 – 2019. Ya kasance babban mai zura ƙwallo a raga don Titans a cikin 2018–2019 CSA 4-Day Franchise Series, tare da 449 yana gudana a cikin matches bakwai. A cikin Afrilun 2021, an ba shi suna a cikin tawagar Arewacin Cape, gabanin lokacin wasan kurket na 2021-2022 a Afirka ta Kudu.[5]

  1. "Jonathan Vandiar". ESPN Cricinfo. Retrieved 1 May 2016.
  2. Moonda, Firdose (8 June 2011). "South Africa's fringe talent spurned at the IPL". ESPNCricinfo. Retrieved 7 February 2019.
  3. "Rudolph in preliminary South Africa World Cup squad". ESPNCricinfo. 14 December 2010. Retrieved 7 February 2019.
  4. "Cricket South Africa postpones Global T20 league". ESPN Cricinfo. Retrieved 10 October 2017.
  5. "Division Two squads named for next season". Cricket SA. Archived from the original on 28 April 2021. Retrieved 29 April 2021.

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Jonathan Vandiar at ESPNcricinfo