Kallon Kasuwancin Carbon

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.

Kallon Kasuwancin Carbon ƙungiyar bincike ce mai zaman kanta dake aiki kan sauyin yanayi da manufofin yanayi ta fuskar tushen adalci. A da ya kasance wani ɓangare na Cibiyar Transnational Institute dake Amsterdam. Tun daga Janairu 2010,Carbon Trade Watch ƙungiyar dokace mai cin gashin kanta wacce ke Barcelona,Spain. Ƙungiyar 'sabuwar',Ƙungiyar Binciken Adalci ta Muhalli(EJRC),tana da ƙungiya ɗaya da kuma cigaba da aikin Carbon Trade Watch tare da faɗaɗa cikin sabbin wuraren bincike.

Ta hanyar mayar da aikinta akan ayyuka da kamfen da al'umma ke jagoranta, Carbon Trade Watch yana da nufin samar da tsayayyen tsarin bincike wanda ke tabbatar da cewa ba a manta da cikakken bincike na tushen adalci na sauyin yanayi da manufofin muhalli ba. A matsayin wani ɓangare na aikin haɗin kai, CTW yana nufin rakaye da tallafawa ƙungiyoyi da al'ummomi a cikin shirye-shiryen su na gida da gwagwarmayar tabbatar da muhalli da zamantakewa. Mahimmanci, gamayya suna tattarawa da fassara aiki tare da wasu a cikin wannan fagen don taimakawa sauƙaƙe haɗin gwiwa da fahimtar juna.

Ayyukansu sun haɗa da fim ɗin Haɗin Carbon da littafin Carbon Trading: Yadda yake aiki da dalilin da ya sa ya ƙasa.hakama yanada wani wani irri

lamuran[gyara sashe | gyara masomin]

Kallon Kasuwancin Carbon yayi aiki akan wasu mahimman lamurra waɗanda suka taimaka ba da al'amuran jama'a na cinikin hayaki. Har'ila yau, waɗannan lokuta sun haifar da yawancin karatun ilimi, suna shiga cikin waɗannan lokuta daki-daki.[1]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. e.g. Marketing and Making Carbon Dumps: Commodification, Calculation and Counterfactuals in Climate Change Mitigation LARRY LOHMANN in Science as Culture Vol. 14, No. 3, 203 –235, September 2005
  2. The Sky is Not the Limit: The Emerging Market in Greenhouse Gases
  3. see also Bisasar Rd Landfill Site, South Africa

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]