Kalzeubet Pahimi Deubet

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Kalzeubet Pahimi Deubet
Prime Minister of Chad (en) Fassara

21 Nuwamba, 2013 - 15 ga Faburairu, 2016
Djimrangar Dadnadji (en) Fassara - Albert Pahimi Padacké
Rayuwa
Haihuwa Lac Léré Department (en) Fassara, 1 ga Janairu, 1957 (67 shekaru)
ƙasa Cadi
Karatu
Harsuna Larabci
Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa
Imani
Jam'iyar siyasa Patriotic Salvation Movement (en) Fassara
Kalzeubet Pahimi Deubet

Kalzeubet Pahimi Deubet (an haife shi 1 ga Janairu 1957) ɗan kasuwa ne ɗan Chadi kuma ɗan siyasa wanda ya riƙe firaministan Chadi daga Nuwamban shekarar 2013 zuwa Fabrairu 2016.

Farkon rayuwa da aiki[gyara sashe | gyara masomin]

Deubet shi ne shugaban masarautar auduga mallakar jihar.  ]

Siyasa[gyara sashe | gyara masomin]

Deubet ya yi aiki a cikin gwamnati a matsayin Ministan Ma'aikata da Ministan Sadarwa. Bayan murabus ɗin Firayim Minista Djimrangar Dadnadji kan zarge zargen bayar da umarnin kame mutane ba bisa an naɗa Deubet a matsayin Firayim Minista a ranar 21 ga Nuwamban shekarata 2013.

Deubet ya yi murabus a ranar 13 ga Fabrairu shekarar 2016 kuma Shugaba Idriss Déby ya naɗa Albert Pahimi Padacké don maye gurbinsa. [1] [2][3][2][4]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Chad appoints new prime minister two months before election", Reuters, 13 February 2016.
  2. 2.0 2.1 Nako, Madjiasra (2013-11-21). "Chad's president appoints economist as PM after government quits". Reuters. Archived from the original on 2015-09-27. Retrieved 2013-12-01.
  3. "Chad PM offers resignation after arbitrary arrest claims". News.yahoo.com. 2013-11-21. Retrieved 2013-12-01.
  4. "Chad appoints new prime minister two months before election", Reuters, 13 February 2016.