Karela United FC
Karela United FC | |
---|---|
Bayanai | |
Iri | ƙungiyar ƙwallon ƙafa |
Ƙasa | Ghana |
Tarihi | |
Ƙirƙira | 2013 |
Karela United FC ƙwararriyar ƙungiyar ƙwallon ƙafa ce ta Ghana da ke Ayinase, gundumar Ellembele, Yankin Yamma . Kulob ɗin ya fafata a gasar cin kofin Normalisation na Ghana na shekarar 2019. Karela suna buga wasannin gida a filin shakatawa na CAM.
Tarihi
[gyara sashe | gyara masomin]An kafa ƙungiyar ne a ranar Talata 1 ga watan Oktoba, 2013, lokacin da tsohuwar ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Metropolitan Sporting Club ta canza suna zuwa Karela United Football Club. Da farko Karela ta fafata ne a gasar rukuni-rukuni ta Ghana, inda ta zama zakara, daga nan kuma ta samu shiga gasar firimiya ta Ghana a shekarar 2017. An buga wasan farko na hukuma ranar Asabar 23 ga watan Nuwambar 2013 da Proud United a wasan da babu ci a Kasoa .[1]
2018 - yanzu
[gyara sashe | gyara masomin]Bayan gasar firimiya ta Ghana ta fuskanci badaƙalar Anas mai lamba 12 sannan aka soke gasar 2018 tare da rusa hukumar ƙwallon ƙafar Ghana a watan Yunin 2018, kwamitin daidaita al'amuran GFA ya shirya gasar Normalization Competition da za a buga a madadin gasar. babban gasar kamar yadda ake sake fasalin GFA.[2] Karela ta sanya ta 2 a rukunin B don samun cancantar zuwa mataki na gaba, inda ta doke Ashanti Gold SC a wancan matakin don samun cancantar zuwa wasan ƙarshe don karawa da Asante Kotoko . Karela ta yi rashin nasara a wasan karshe a bugun daga kai sai mai tsaron gida bayan da aka tashi wasan da ci 1-1. Sun yi rashin nasara a yunƙurin wakiltar Ghana a gasar cin kofin zakarun nahiyar Afirka ta 2019-20 kuma an ayyana su a matsayi na biyu a matakin Tier 1 na gasar .[3]
Bayan shagaltuwa da dama a gasar firimiya ta Ghana daga shekarar 2017 saboda rugujewar GFA a watan Yunin 2018, an yi watsi da gasar 2018 da tashe-tashen hankula na annobar COVID-19 wanda kuma ya sa aka soke gasar 2019-2020 kwatsam. lokacin 2020-2021 ya fara a watan Nuwamba 2020.[4]
Duba kuma
[gyara sashe | gyara masomin]- Gana Premier League
- Medeama SC
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "Brief History". Karela United FC. Archived from the original on 8 September 2017. Retrieved 3 May 2018.
- ↑ "NC Special Cup: Hearts, Kotoko, Ashgold open with wins; WAFA crush Liberty". Citinewsroom - Comprehensive News in Ghana (in Turanci). 2019-03-31. Retrieved 2021-02-08.
- ↑ "NC Special: Kotoko beat Karela on penalties to win Tier 1 Competition". Citinewsroom - Comprehensive News in Ghana (in Turanci). 2019-06-23. Retrieved 2021-02-08.
- ↑ "The ultimate 18-team Ghana Premier League season guide 2020/21 - MyJoyOnline.com". www.myjoyonline.com (in Turanci). Retrieved 2021-01-20.
Hanyoyin haɗi na waje
[gyara sashe | gyara masomin]- Shafin hukuma Archived 2020-10-31 at the Wayback Machine