Karl Mai

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.


Karl Mai
Personal information
Date of birth (1928-07-27)27 Yuli 1928
Place of birth Fürth, Germany
Date of death 15 Maris 1993(1993-03-15) (shekaru 64)
Position(s) Midfielder
Senior career*
Years Team Apps (Gls)
1942–1958 SpVgg Fürth 182 (17)
1958–1961 Bayern Munich 13 (1)
1961 FC Young Fellows Zürich
1962–1963 FC Dornbirn
National team
1953–1959 West Germany 21 (1)
Teams managed
1963 ESV Ingolstadt
* Senior club appearances and goals counted for the domestic league only

Karl (Charly) Mai (27 Yuli 1928 - 15 Maris 1993) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Jamus wanda ya taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya. An haifi Mai a Fürth. Yana cikin tawagar 'yan wasan Jamus ta Yamma da suka lashe gasar cin kofin duniya ta FIFA a 1954. Gabaɗaya ya buga wasanni 21 kuma ya zura kwallo ɗaya a ragar Jamus ta Yamma.[1] A lokacin da yake taka leda a kulob din ya bugawa SpVgg Fürth da Bayern Munich.

Sepp Herberger ya kwatanta salon wasan Mai da na ɗan wasan 1930 Andreas Kupfer amma kuma ya yaba da tsayin daka da tsayin daka. A gasar cin kofin duniya ta 1954 Mai ya fuskanci Sandor Kocsis wanda ya zura kwallaye a kasa da kwallaye 11 har zuwa wasan, duk da haka ya kasa zura kwallo a wasan karshe yayin da Mai ya yi wani aiki mai tsauri a Kocsis. Mai ya kasance ƙwaƙƙwaran ɗan wasa wanda kuma bai guje wa faɗin ra'ayinsa game da Herberger ba.[2]

Bayan aikinsa na ƙwararru ya zama koci a cikin 1960s sannan kuma mai horar da makaranta. A farkon shekarun 1990, an cire huhunsa na dama. Ya rasu a shekara ta 1993.[2]


Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. https://www.rsssf.org/miscellaneous/kmai-intl.html
  2. 2.0 2.1 Bitter, Jürgen (1997). Deutschlands Fußball Nationalspieler (in German). Sportverlag. p. 296.CS1 maint: unrecognized language (link)