Ken Mullings

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ken Mullings
Rayuwa
Haihuwa 28 ga Afirilu, 1997 (27 shekaru)
ƙasa Bahamas
Sana'a
Sana'a decathlete (en) Fassara
Athletics
Sport disciplines decathlon (en) Fassara
Records
Specialty Criterion Data M
Personal marks
Specialty Place Data M
 

Ken Mullings an haife shi 28 Afrilu 1997, ɗan wasa nedaga Bahamas.

Sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

Mullings ya yi takara ga Jami'ar Bahamas. Ya kafa sabon rikodin ƙasa a cikin decathlon a kammala na shida a Wasannin Pan American na 2019 a Peru. A cikin Janairu 2020, ya karya rikodin nasa na ƙasa don heptathlon, a Indiana. Ya saita mafi kyawun maki na decathlon na 7,734 akan Yuni 27, 2021 a filin wasa na Thomas A Robinson. A shekara mai zuwa, ya gama a matsayi na 17 gabaɗaya a cikin decathlon na maza a Gasar Wasannin Ƙwallon Ƙwallon Ƙasa ta Duniya na 2022 a Eugene, Oregon tare da jimlar maki 7,866. Ya kuma ci NACAC (Arewacin Amurka, Tsakiyar Amurka da Caribbean Athletic Association) Gasar Wasannin Yanki na Haɗaɗɗen Abubuwan da suka faru, inda ya zira maki 7,537 da aka haɗa a filin wasa na Terry Fox a Ottawa, Kanada, a cikin 2022.

MANAZARTA[gyara sashe | gyara masomin]

[1] [2] [3]

  1. Longley, Sheldon (August 8, 2019). "Mullings breaks national record; finishes sixth". The Nassau Guardian. Retrieved 28 February 2024.
  2. Stubbs, Brent. "Decathlete Ken Mullings makes history". Tribune242. Retrieved 28 February 2024.
  3. Longley, Sheldon (May 16, 2022). "Mullings wins NACAC decathlon title". The Nassau Guardian. Retrieved 28 February 2024.