Bahamas
Appearance
Bahamas | |||||
---|---|---|---|---|---|
Commonwealth of the Bahamas (en) | |||||
|
|||||
| |||||
Take | March On, Bahamaland (en) | ||||
| |||||
| |||||
Kirari |
«Forward, Upward, Onward, Together» «Напред, нагоре, нататък, заедно» «Life Is Grand» «Ymlaen, ymlaen, gyda'n gilydd!» | ||||
Wuri | |||||
| |||||
Babban birni | Nassau | ||||
Yawan mutane | |||||
Faɗi | 399,440 (2023) | ||||
• Yawan mutane | 28.78 mazaunan/km² | ||||
Harshen gwamnati | Turanci | ||||
Addini | Kiristanci | ||||
Labarin ƙasa | |||||
Bangare na | Karibiyan da European Union tax haven blacklist (en) | ||||
Yawan fili | 13,878 km² | ||||
• Ruwa | 27.9 % | ||||
Wuri mafi tsayi | Mount Alvernia (en) (63 m) | ||||
Wuri mafi ƙasa | Tekun Atalanta (0 m) | ||||
Sun raba iyaka da | |||||
Bayanan tarihi | |||||
Mabiyi | British West Indies (en) | ||||
Ƙirƙira | 10 ga Yuli, 1973 | ||||
Tsarin Siyasa | |||||
Tsarin gwamnati | constitutional monarchy (en) | ||||
Gangar majalisa | Parliament of The Bahamas (en) | ||||
• monarch of the Bahamas (en) | Charles, Yariman Wales (8 Satumba 2022) | ||||
• Prime Minister of the Bahamas (en) | Hubert Minnis (en) (11 Mayu 2017) | ||||
Ikonomi | |||||
Nominal GDP (en) | 11,527,600,000 $ (2021) | ||||
Kuɗi | Bahamian dollar (en) | ||||
Bayanan Tuntuɓa | |||||
Kasancewa a yanki na lokaci | |||||
Suna ta yanar gizo | .bs (mul) | ||||
Tsarin lamba ta kiran tarho | +1242 | ||||
Lambar taimakon gaggawa | 919 (en) | ||||
Lambar ƙasa | BS | ||||
Wasu abun | |||||
| |||||
Yanar gizo | bahamas.gov.bs |
Bahamas[1] (da Turanci: The Bahamas) ƙasa ce, da ke a nahiyar Amurka. Babban birnin ƙasar Bahamas birnin Nassau ne. Bahamas tana da yawan fili kimani na kilomita murabba'i 13,878. Antigua da Barbuda tana da yawan jama'a 385,637, bisa ga jimilla a shekarar 2018. Bahamas ƙungiyar tsibirai ce (tana da tsibirai dari bakwai700.) a cikin Tekun Karibiyan.
Daga shekara ta 2019, gwamnan ƙasar Bahamas Cornelius A. Smith ce. Firaministan ƙasar Bahamas Hubert Minnis ne daga shekara ta 2017.
-
Great Isaac Cay, Bahamas
-
Long island, Bahamas
-
Airport
-
Decommissioned Bahamas Nassau Port Service Tugs Snapper and Amber Jack
-
Tommy Robinson National stadium
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.