Kenneth Thindwa

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Kenneth Thindwa
Member of the National Assembly of Malawi (en) Fassara

Rayuwa
Haihuwa 1943 (80/81 shekaru)
ƙasa Malawi
Karatu
Makaranta Jami'ar Jihar California
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa da pharmacist (en) Fassara

Kenneth James Mumbo Thindwa (an haife shi a shekara ta 1943) masanin harhaɗa magunguna ne na ƙasar Malawi, ɗan kasuwa, kuma tsohon ɗan majalisar wakilai na Rumphi a tsakanin shekarun 2004 da 2009.[1] An haife shi a ƙauyen Chombe, Rumphi.[2] Yana da Phd a Pharmacy kuma ya yi aiki da Babban Asibitin Sarauniya Elizabeth, Sterling Winthrop (Pharmanova). Shi ne wanda ya kafa kamfanin harhaɗa magunguna Kentam Products Ltd.

Sana'a da ilimi[gyara sashe | gyara masomin]

Ya halarci Makarantar Sakandaren Gwamnati ta Mzuzu sannan ya tafi kwaleji a Jihar California ta Amurka.[2] Ya haɗu da marigayiyar matarsa, Tamara Thindwa a jami'a. Daga nan suka bar Amurka zuwa Malawi inda ya yi aiki a shagunan gwamnatin tsakiya da matarsa a bankin Reserve.[2] Ya kuma kasance a hukumar kula da harhaɗa magunguna ta Malawi, inda ya taimaka wajen kafa ka'idojin harhaɗa magunguna a Malawi. Dokta Thidwa ya zama abokin kasuwanci tare da matarsa inda suka yi haɗin gwiwa tare da ayyukan kasuwanci a Malawi, ciki har da kafa Kentam Products ltd, da Kentam Mall. Ya shiga siyasa ne ta hanyar tsayawa takara da zama ɗan majalisar wakilai na Gabas ta Rumphi.[2]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Archived copy" (PDF). Archived from the original (PDF) on 2012-02-02. Retrieved 2011-08-10.CS1 maint: archived copy as title (link)
  2. 2.0 2.1 2.2 2.3 "The Man behind the Shopping Centre that has Change Mzuzu". Northern Life Magazine. 1 (2): 10. n.d.