Jump to content

Khanyisa Mayo

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Khanyisa Mayo
Rayuwa
Haihuwa 27 ga Augusta, 1998 (26 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
 

Khanyisa Mayo (an haife shi a ranar ashirin da bakwai 27 ga watan Agusta shekara ta 1998) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Afirka ta Kudu wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan gaba ga Cape Town City da ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Afirka ta Kudu .

Sana'ar sana'a

[gyara sashe | gyara masomin]

Mayo ya fara babban aikinsa a cikin 2017 akan lamuni tare da Ubuntu Cape Town a cikin National First Division, daga SuperSport United . Ya koma Maccabi a cikin shekara ta 2018 inda ya fito shi kadai a waccan kakar. Ya bi hakan tare da tsayawa a Royal Eagles a farkon rabin kakar wasan shekarar dubu biyu da goma sha tara 2019-20, kuma na rabin na biyu ya koma Richards Bay . [1] Ya samu komawarsa Cape Town City a gasar Premier a ranar 28 ga Yuli 2021. [2]

Ayyukan kasa da kasa

[gyara sashe | gyara masomin]

An kira Mayo zuwa tawagar 'yan wasan Afirka ta Kudu don buga wasannin sada zumunta a watan Satumban 2022. Ya buga wasansa na farko da su a wasan sada zumunci da suka doke Saliyo da ci 4-0 a ranar 24 ga Satumba 2022. [3]

Rayuwa ta sirri

[gyara sashe | gyara masomin]

Mayo ɗan tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa na Afirka ta Kudu ne Patrick Mayo . [4]

  1. "How NFD honed Mayo into Bafana potential". SowetanLIVE.
  2. "Cape Town City sign Khanyisa Mayo on five-year contract – DISKIFANS". Archived from the original on 2022-10-07. Retrieved 2024-03-21.
  3. Sithole, Sinethemba (26 September 2022). "Khanyisa Mayo reacts to his Bafana Bafana debut". The South African. Retrieved 3 October 2022.
  4. Vardien, Tashreeq. "'Pressure is nothing!': Father's Bafana legacy does not bother Khanyisa Mayo". Sport.