Khuliso Mudau

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Khuliso Mudau
Rayuwa
Haihuwa Musina (en) Fassara, 26 ga Afirilu, 1995 (28 shekaru)
ƙasa Afirka ta kudu
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
 

Khuliso Johnson Mudau (an haife shi 26 Afrilu 1995) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Afirka ta Kudu wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron baya ga kulob din Mamelodi Sundowns na Afirka ta Kudu . [1]

Rayuwar farko[gyara sashe | gyara masomin]

An haife shi a Messina – yanzu aka sani da Musina - in Limpopo . [2]

Aikin kulob[gyara sashe | gyara masomin]

Bayan ya buga wa JDR Stars, Magesi da Black Leopards, ya rattaba hannu kan Mamelodi Sundowns kan kwantiragin shekaru biyar a watan Oktoba 2020. [3]

Salon wasa[gyara sashe | gyara masomin]

Yana wasa a matsayin baya na dama . [3] Yana kuma iya buga wasan tsakiya. [4]

Sana'ar Duniya[gyara sashe | gyara masomin]

Ƙasashen Duniya[gyara sashe | gyara masomin]

As of match played 26 January 2024
Fitowa da burin tawagar ƙasa da shekara
Tawagar kasa Shekara Aikace-aikace Manufa
Afirka ta Kudu 2022 4 0
2023 3 1
2024 4 0
Jimlar 11 1

Manufar kasa da kasa

Maki da sakamako ne suka jera yawan kwallayen da Afirka ta Kudu ta ci a farko.

A'a. Kwanan wata Wuri Abokin hamayya Ci Sakamako Gasa
1. 18 Nuwamba 2023 Musa Mabhida Stadium, Durban, Afirka ta Kudu </img> Benin 2-0 2–1 2026 cancantar shiga gasar cin kofin duniya ta FIFA

Girmamawa[gyara sashe | gyara masomin]

Afirka ta Kudu

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Khuliso Mudau at Soccerway. Retrieved 9 October 2020.
  2. "Khuliso Mudau defends himself after two red cards in a row". Kick Off. 1 March 2019. Archived from the original on 20 June 2019. Retrieved 13 November 2020.
  3. 3.0 3.1 "Sundowns announce Mudau capture and Mobbie's return". FourFourTwo (in Turanci). 9 October 2020. Retrieved 9 October 2020.
  4. "Zoutnet | Sport | Black Leopards away to collect more points". www.zoutnet.co.za. Retrieved 2020-11-14.
  5. Edwards, Piers (10 February 2024). "South Africa 0–0 DR Congo". BBC Sport. Archived from the original on 12 February 2024. Retrieved 12 February 2024.