Jump to content

Kwalejin Shari'a ta kasa

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Kwalejin Shari'a ta kasa
Bayanai
Ƙasa Tarayyar Amurka
inda ake Yanke shari a

An kafa Kwalejin Shari'a ta Kasa (NJC) a cikin shekara ta 1963 a matsayin ƙungiya a cikin Ƙungiyar Lauyoyin Amurka. NJC ta koma harabar Jami'ar Nevada, Reno a cikin shekara ta 1964 kuma ta zama cibiyar ba da riba ta Nevada (501) (c) (3) ƙungiyar ilimi a cikin shekara ta 1977. [1] Hukumar NJC tana ba da horon shari’a ga alƙllai daga sassan Amurka.

Ƙungiyar lauyoyi ta Amirka ta haɗu tare da Ƙungiyar Ƙwararrun Shari'a ta Amirka da Cibiyar Harkokin Shari'a don tsara Kwamitin Haɗin gwiwa don Gudanar da Harkokin Shari'a a shekara ta 1961. Alkalin Kotun Koli Tom C. Clark ya kasance shugaban kwamitin. A cikin 1961, Mai shari'a Clark ya gudanar da zaman sauraren ra'ayoyin jama'a a duk faɗin Amurka don tattauna gyare-gyaren da za a iya yi wajen isar da sabis na shari'a da kuma gudanar da al'amuran shari'a. A cikin shekara ta 1963, Mai Shari'a Clark da Kwamitinsa sun gabatar da rahoto na ƙarshe, wanda ya haɗa da shawarwari da yawa ciki har da wanda ke bayyana buƙatar ƙirƙirar wata ƙungiya don ba da ilimin shari'a.

Kwalejin Shari'a ta ƙasa (asali tana aiki da sunan National College of State Trial Judges) ta buɗe kofofinta ga alkalai a 1963 ta hanyar amfani da kuɗin da WK Kellogg Foundation ta bayar. NJC ta kasance a harabar Jami'ar Colorado a Boulder. Jihar Nevada ta ba da kuɗi don ƙaura NJC zuwa harabar Jami'ar Nevada, Reno a shekara ta 1964. An gina ginin farko na NJC a harabar Reno a cikin shekara ta 1972 tare da kuɗi daga Gidauniyar Max C. Fleischmann. [2] NJC ta zama cibiyar ba da riba ta Nevada (501) (c) (3) ƙungiyar ilimi a ranar 1 ga Janairu, 1977.

Donald W. Reynolds National Center for Courts & Media

[gyara sashe | gyara masomin]

NJC ta ha] a hannu da Makarantar Aikin Jarida ta Donald W. Reynolds a Jami'ar Nevada, Reno akan Cibiyar Kotuna da Media. Manufar Cibiyar Kotu da Kafafen Yada Labarai ita ce samar da wuri na zahiri da yanayin da ya dace don muhawara da tattaunawa tsakanin 'yan jarida da alkalai kan alakar da ke tsakanin su.

Jagoranci da mulki

[gyara sashe | gyara masomin]

Hukumar ta NJC tana da kwamitin amintattu mai mambobi 21 da ke tsara manufofi da bayar da jagoranci wajen cimma manufar NJC. Hukumar ta NJC ta mambobi 16 ne ke da alhakin inganta ilimin da NJC ke bayarwa. Majalisar Malamai ta NJC mai membobi 10 tana taimakawa wajen tabbatar da cewa an kiyaye ingantattun matakan koyarwa da kuma cewa manhajojin da aka bayar sun dace da mahalarta kwalejin. Shugaban NJC shine Benes Z. Aldana.