Jump to content

Kyakkyawan Dokar Binciken farfaɗo da Samaritan na 2013

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Good Samaritan Search and Recovery Act of 2013
bill (en) Fassara
Bayanai
Ƙasa Tarayyar Amurka

Kyakkyawan Dokar Binciken farfaɗo da Samaritan na 2013 (H.R. 2166) lissafin Amurka ne wanda zai sauƙaƙa wa ƙwararrun ƙungiyoyin sa kai don gudanar da binciken mutanen da suka ɓace a ƙasar tarayya.[1] Za a buƙaci gwamnatin tarayya ta ba da izini a cikin sa'o'i 48.[2][3] Ƙungiyoyin masu sa kai kuma za a ba su uzuri daga buƙatun cewa za su sayi inshora idan sun yarda su yafe duk wani abin alhaki na tarayya.[4]

An gabatar da shi a cikin Majalisar Wakilai ta Amurka yayin taron Majalisar Amirka ta 113.[5]

Samar da Lissafin

[gyara sashe | gyara masomin]

Dokar Bincike da Farfadowa na Samariya mai Kyau na 2013 zai umurci Sakataren Harkokin Cikin Gida da Sakatariyar Aikin Noma (USDA) don aiwatar da tsari don samar da ƙungiyoyi masu cancanta da daidaikun mutane sun hanzarta samun damar shiga ƙasashen tarayya don gudanar da kyakkyawan bincike-da-farko na Samariyawa.[6]

Kudirin zai fitar da hanyoyin amincewa ko kin amincewa da buƙatun da ƙungiyoyi ko daidaikun mutane suka yi don aiwatar da kyakkyawan aikin nema da dawo da Samariyawa.[7]

Rahoton ofishin kasafin kudi na majalisa

[gyara sashe | gyara masomin]

H.R. 2166 zai ba wa Sakataren Harkokin Cikin Gida da Sakataren Noma izinin hanzarta shiga filayen tarayya don ayyukan bincike da dawo da mutane ko kungiyoyi da suka cancanta. A ƙarƙashin dokar, ƙungiyoyin da ke gudanar da ayyukan bincike da dawo da su ba za a ɗauki ma’aikatan tarayya ko masu sa kai ba, kuma gwamnatin tarayya ba za ta ɗauki alhakin ayyukan irin waɗannan ƙungiyoyi ba.[8]

Dangane da bayanan da Ma'aikatar Cikin Gida da Ma'aikatar Gandun daji ta bayar, Ofishin Kasafin Kudi na Majalisa (CBO) na tsammanin cewa kudaden da ake kashewa na hanzarta shiga filayen tarayya don neman da dawo da su zai yi kadan, kuma mun kiyasta cewa aiwatar da dokar zai kasance. babu wani gagarumin tasiri a kasafin kudin tarayya. Ƙaddamar da H.R. 2166 ba zai shafi ciyarwa kai tsaye ko kudaden shiga ba; don haka, hanyoyin biyan kuɗi ba su aiki.[9]

Tarihin Tsari

[gyara sashe | gyara masomin]

An gabatar da Dokar Bincike da Farfadowa na Samariya mai Kyau na 2013 a cikin Majalisar Wakilai ta Amurka a ranar 23 ga Mayu, 2013 ta Wakilin Joseph J. Heck (R, NV-3). An mika shi ga kwamitin Majalisar Dokokin Amurka kan Albarkatun Kasa, Kwamitin Majalisar Dokokin Amurka kan Noma, Kwamitin Albarkatun Kasa na Majalisar Dokokin Amurka kan Filayen Jama'a da Ka'idojin Muhalli, da Kwamitin Noma na Majalisar Dokokin Amurka kan Kare, Makamashi, da Gandun daji. An ba da rahoto daga kwamitin kan albarkatun ƙasa tare da rahoton House 331 - sashi na 1 ranar 23 ga Janairu, 2014. A ranar 24 ga Janairu, 2014, Shugaban Masu Rinjaye na House Eric Cantor ya sanar da H.R. 2166 za a yi la’akari da shi a ƙarƙashin dakatar da dokokin a ranar 27 ga Janairu, 2014.[10]

  1. "H.R. 2166 - Summary". United States Congress. Archived from the original on 27 January 2014. Retrieved 27 January 2014.
  2. Kasperowicz, Pete (24 January 2014). "House to lift government hurdles to missing person searches". The Hill. Retrieved 27 January 2014.
  3. Demirjian, Karoun (12 June 2013). "Heck's mine-cleanup, search-and-rescue bills clear committee". Las Vegas Sun. Retrieved 27 January 2014.
  4. Kasperowicz, Pete (24 January 2014). "House to lift government hurdles to missing person searches". The Hill. Retrieved 27 January 2014.
  5. "H.R. 2166 - Summary". United States Congress. Archived from the original on 27 January 2014. Retrieved 27 January 2014.
  6. "H.R. 2166 - Summary". United States Congress. Archived from the original on 27 January 2014. Retrieved 27 January 2014.
  7. "H.R. 2166 - Summary". United States Congress. Archived from the original on 27 January 2014. Retrieved 27 January 2014.
  8. CBO - H.R. 2166". Congressional Budget Office. 26 June 2013. Retrieved 27 January 2014.
  9. CBO - H.R. 2166". Congressional Budget Office. 26 June 2013. Retrieved 27 January 2014.
  10. "Leader's Weekly Schedule - Week of January 27, 2014" (PDF). House Majority Leader's Office. Archived from the original (PDF) on 11 July 2014. Retrieved 27 January 2014.