Jump to content

Lac des Arcs, Alberta

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Lac des Arcs
hamlet in Alberta (en) Fassara
Bayanai
Ƙasa Kanada
Wuri
Map
 51°03′06″N 115°09′22″W / 51.0517°N 115.156°W / 51.0517; -115.156
Ƴantacciyar ƙasaKanada
Province of Canada (en) FassaraAlberta (mul) Fassara
Municipal district of Alberta (en) FassaraMunicipal District of Bighorn No. 8 (en) Fassara

Lac des Arcs ƙauye ne a Alberta, Kanada a cikin gundumar Municipal (MD) na Bighorn No. 8 . [1] Tana gefen kudu na Kogin Bow a gaban Hamlet na Exshaw kuma yana da tsayin 1,320 metres (4,330 ft). Babbar ( Hanyar Trans-Canada ) tana iyaka da Lac des Arcs a kudu.

hamlet ɗin yana cikin Sashen ƙidayar jama'a mai lamba 15 kuma a cikin hawan daji na tarayya na Wild Rose .

  Fadin kogin Bow da ke kusa da Hamlet na Lac des Arcs ana kuma kiransa tafkin da ke ƙarƙashin suna ɗaya, wanda ke jan hankalin masu hawan iska da masunta . Lafarge Exshaw Shuka, wani dutsen dutsen ƙasa , an haɓaka shi a bakin tekun arewacin tafkin.

A cikin kididdigar yawan jama'a ta 2021 da Statistics Canada ta gudanar, Lac Des Arcs yana da yawan jama'a 146 da ke zaune a cikin 57 daga cikin 82 na gidaje masu zaman kansu, canjin yanayi. 12.3% daga yawan jama'arta na 2016 na 130. Tare da filin ƙasa na 0.57 km2 , tana da yawan yawan jama'a 256.1/km a cikin 2021.

Lac des Arcs, Alberta

A matsayin wurin da aka keɓance a cikin ƙidayar yawan jama'a ta 2016 da Kididdiga Kanada ta gudanar, Lac Des Arcs yana da yawan jama'a 130 da ke zaune a cikin 53 daga cikin jimlar 83 na gidaje masu zaman kansu, canji na -9.7% daga yawan jama'arta na 2011 na 144. Tare da filin ƙasa na 0.52 square kilometres (0.20 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 250.0/km a cikin 2016.

  • Jerin al'ummomi a Alberta
  • Jerin wuraren da aka keɓe a Alberta
  • Jerin ƙauyuka a Alberta
  1. Empty citation (help)