Jump to content

Lahore

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Lahore
لاہور (ur)
لہور (pa)


Wuri
Map
 31°32′59″N 74°20′37″E / 31.5497°N 74.3436°E / 31.5497; 74.3436
Ƴantacciyar ƙasaPakistan
Province of Pakistan (en) FassaraPunjab (en) Fassara
Division of Pakistan (en) FassaraLahore Division (en) Fassara
District of Pakistan (en) FassaraLahore District (en) Fassara
Babban birnin
Sikh Empire (en) Fassara (1799–1849)
Punjab (en) Fassara (1947–)
West Punjab (en) Fassara
Lahore District (en) Fassara
Lahore Division (en) Fassara
Yawan mutane
Faɗi 11,126,285 (2017)
• Yawan mutane 6,278.94 mazaunan/km²
Labarin ƙasa
Yawan fili 1,772 km²
Altitude (en) Fassara 217 m
Tsarin Siyasa
Gangar majalisa Metropolitan Corporation Lahore (en) Fassara
Bayanan Tuntuɓa
Lambar aika saƙo 54000
Kasancewa a yanki na lokaci
UTC+05:00 (en) Fassara
Tsarin lamba ta kiran tarho 042
Wasu abun

Yanar gizo lahore-mc.punjab.gov.pk
Lahore.
hoton massalacin lahore

Lahore Birni ne, da ke a jihar Punjab, a ƙasar Pakistan. Bisa ga ƙidayar jama'a a shekarar dubu biyu da goma sha bakwai 2017, jimilar mutane miliyan goma sha ɗaya da dubu ɗari da ashirin da shida da ɗari biyu da tamanin da biyar 11,126,285 (miliyan sha ɗaya da dubu dari ɗaya da ashirin da shida da dari biyu da tamanin da biyar). An gina birnin Lahore bayan karni na goma bayan haifuwan annabi Issa.

Hotuna[gyara sashe | gyara masomin]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]