Jump to content

Lend Me Your Voice

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Lend Me Your Voice
Asali
Characteristics

Lend Me Your Voice short film ne na Rwanda da aka shirya shi a shekarar 2021 wanda Claudine Ndimbira ya ba da umarni.[1] An nuna fim ɗin a matsayin na farko a duniya a ranar 7 ga watan Mayu 2022 a cikin African Encounters category a Internationales Dokumentarfilmfestival München (DOK.fest München) kuma yana ɗaya daga cikin fina-finai biyu na aikin Generation Africa da za a fara nunawa a 2022 DOK.fest Munich tare da dayan kuma Home Again.[2][3] An kuma nuna fim ɗin a Sheffield DocFest a watan Yuni 2022.[4] An kuma nuna fim ɗin a kan Arte.

Takaitaccen bayani[gyara sashe | gyara masomin]

Akili Nadege, 'yar ƙasar Kongo ce ta kasance 'yar gudun hijira a Burundi domin ba ta taɓa samun damar girma a ƙasarta ta Dimokaradiyyar Kongo ba, sakamakon mummunan yakin basasa wanda har ya kashe mahaifinta.[5] Ta fahimci cewa danginta sun rabu da muhallansu kuma ita kanta ta kasance cikin halin karko yayin da aka tsare ta da azabtar da ita a gidan yari a lokacin da take gudun hijira a Burundi har ma ta faɗa cikin hadarin mutuwa. Ta ko ta yaya ta tsere daga Burundi ta koma Rwanda don neman haske. Ta ba da ƙwaƙƙwaran yaƙi da rashin fahimta kuma ta tashi har zuwa lokacin.[6]

Samarwa[gyara sashe | gyara masomin]

Generation Africa ne suka shirya fim ɗin tare da haɗin gwiwar Deutsche Welle Akademie, Robert Bosch Stiftung, Social Transformation and Empowerment Projects (STEPS), Gidauniyar Bertha, Ma'aikatar Haɗin Kan Tattalin Arziƙi da Ci Gaban Tarayyar Jamus da Haɗin gwiwar Jamus. Fim ɗin yana ɗaya daga cikin fina-finai 25 da aka zaɓa don aikin Generation Africa.[4]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Generation Africa - Lend Me Your Voice - Watch the full documentary". ARTE (in Turanci). Archived from the original on 2022-11-30. Retrieved 2022-12-31.
  2. Welle (www.dw.com), Deutsche. "Four "Generation Africa" films to screen at DOK.fest Munich | DW | 05.05.2022". DW.COM (in Turanci). Retrieved 2022-12-31.
  3. "Rwandan film 'Lend Me Your Voice' debuts in Germany". The East African (in Turanci). 2022-05-19. Retrieved 2022-12-31.
  4. 4.0 4.1 Mkhize, Nonku (2022-06-17). "Rwanda's "Lend Me Your Voice" Documentary Debuts At Sheffield DocFest". Broadcast Media Africa (BMA) (in Turanci). Archived from the original on 2022-12-31. Retrieved 2022-12-31.
  5. "Lend me your voice". Generation Africa (in Turanci). Retrieved 2022-12-31.
  6. "Lend me your voice". Generation Africa (in Turanci). Retrieved 2022-12-31.